Announcement

Collapse
No announcement yet.

มา Mod Driver Xonar ดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มา Mod Driver Xonar ดีกว่า

สำหรับคนใช้ Xonar แต่ใช้ Driver ของ Cmedia,Omeca Claro หรือ Azuzen X-Meridian
    แต่อยากใช้ Software ของ Asus ทำได้ไม่ยากครับ
    ตอนแรกเลย สร้าง Folder ที่ C:\Program Files\ ตั้งชื่อFolder ASUS Xonar D2 Audio

จากนั้นไปที่ Driver ของ Asus หา Folder ชื่อ Customapp จากนั้น Copy ทั้ง Folder ไปยัง Folder ที่สร้างไว้ตะกี้ครับ

จากนั้น กดปุ่ม Window+R แล้ว
    ใส่นี่ลงไป (Copy ไปวางเลยครับ)
    regsvr32 "%PROGRAMFILES%\ASUS Xonar D2 Audio\Customapp\Program\CmDevice.dll
    กดok ถ้าขึ้น Succeeded ก็ok

ต่อไป เปิด Notepad ขึ้นมา แล้ว copy อันนี้ลงไป

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run]
    "RunXonar"="C:\\Program Files\\ASUS Xonar D2 Audio\\Customapp\\Program\\AsusAudioCenter.exe"

จากนั้น Save ชื่อไรก็ได้ ใส่ นามสกุล .REG จากนั้นก็ Double Click กด yes ถ้า Successfully ก็ เสร็จ

ส่วนตัว Control ของ Cmedia จะคงไว้หรือลบก้ได้ แต่ไม่ควรใช้พร้อมกัน 2ตัว ถ้าจะเก็บไว้ ก็ติ๊ก
    ที่โชว์ตรง Taskbar ออก แต่จะยังคงเห็น ที่ ControlPannel แต่ ถ้าต้องการลบ ให้ไปที่
    C:\Windows\system32 หาตัวที่ชื่อว่า CmiCnfgP.cpl แล้วลบออก ถ้าลบไม่ออกใช้ Unlocker ลบเลยครับ แล้ว Restart

ลองทำดูครับ สามารถใช้ DSP MODE ได้ Smart Volume ได้ ส่วน Skin ก็ลองทำตามกระทู้ของคุณ Aeromancer ครับ

Asus Xonar เห็นว่า mod เป็น Oxygen ได้นิครับ

Comment

ไม่รู้เค้าตั้งใจ หรือผิดพลาด ที่ เปิดโอกาสให้ผู้ใช้ได้ mod เล่นกัน อิอิอิ

Comment

ขอถามท่านที่ใช้หน่อยว่า

เปลี่ยน Driver แล้วเสียงมันแตกต่างจาก Driver ASUS มั๊ยอ่ะครับ

พอดีสนใจจะสอยอยู่ กำลังงุ๊บงิบเงินเมีย+แอบเมียซื้ออยู่

Comment

เปลี่ยนครับ คุณ สายรุ้ง เค้าเคยว่าข้ามค่าย เสียงก็เปลี่ยนเลย ของ Asus ต่างเวอร์ชั่นกันก็เสียงเปลี่ยนเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            เปลี่ยนครับ คุณ สายรุ้ง เค้าเคยว่าข้ามค่าย เสียงก็เปลี่ยนเลย ของ Asus ต่างเวอร์ชั่นกันก็เสียงเปลี่ยนเหมือนกันครับ
            ขอบคุณครับ

วันนี้ว่าจะไปเอามาอยู่ แต่บอร์ดเจ๊งอ่ะ เลยต้องรอหลังสงการนต์ แงๆ

Comment

ซื้อ Sound card มาแล้ว ต้องมา Mod อะไรให้วุ่นวายอีก รู้สึกแปลกๆนะ

อะอะ อย่าพึ่งว่าอะไร ผมก็ซื้อ D2 ใช้อยู่

ไม่ mod ด้วยอ่ะ แต่ ขออ่านเอามันนะ

D2 สวยจางงง

Comment

Originally posted by maoking View Post
                ซื้อ Sound card มาแล้ว ต้องมา Mod อะไรให้วุ่นวายอีก รู้สึกแปลกๆนะ

อะอะ อย่าพึ่งว่าอะไร ผมก็ซื้อ D2 ใช้อยู่

ไม่ mod ด้วยอ่ะ แต่ ขออ่านเอามันนะ

D2 สวยจางงง
                ไม่ต้อง Mod ก็ได้นิครับ ใช้ได้เหมือนกัน Modify มันขึ้นอยู่กับ ศรัทธาผู้ใช้ เท่านั้นแหละ อิอิ

Comment

มีวิธีmodไห้ไช้ driver oxygen ไนvistaมั้ยอ่ะครับ

Comment

นาย แน่มาก

Comment

Working...
                    X