Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซฟข้อมูลลงแฟลชไดรฟ์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซฟข้อมูลลงแฟลชไดรฟ์ไม่ได้

ช่วยด้วยครับ
    เซฟข้อมูลลงแฟลชไดรฟ์ไม่ได้
    แก้ไขอย่างไรดีครับ
    Attached Files

แฟลชไดรฟ์มีระบบป้องกัน หรือ สวิตซ์ lock unlock อะไรหรือเปล่าครับ
    หรือไม่ก็ลองฟอร์แมทดูก่อน

Comment

ระบบป้องกันไม่น่าจะมีครับ
      เป็นแฟลชไดรฟ์คิงตันธรรมดา
      ผมจะลองฟอร์แมตก็ยังไม่ได้เลยครับ
      Attached Files

Comment

เคยเป็นเหมือนกันลองเอาข้อมูลลงเครื่องก่อนแล้วก็ลองเซฟลงแฟชดไดร์ดูของเรามันเคยเป็นอยู่ๆมันก็หาย
        ลอท่านต่อไป

Comment

กำลังรอท่านต่อไปครับ

Comment

ลองไปฟอแมตกับเครื่องอื่นดูครับ

อาจจะโดน ไวรัส

Comment

ถ้ายังไม่ได้ก็ส่งเคลมเลยครับ

Comment

เครื่องอื่นก็เป็นเหมือนกันครับ

Comment

ไม่ได้อีก เคลมเลยครับ ชิบข้างในอาจจะถูกล็อกไว้ ถ้าปัญหานี้ไม่เกี่ยวกับไวรัสนะครับ(ถ้าเพิ่งซื้อมา)
                  ลองใช้โปรแกรมไวรัส แสกน ที่ไดร์ฟนี้เฉพาะดูครับ

Comment

ลองใช้ NOD สแกนแล้วก็ไม่มีอะไรผิดปกติครับ

Comment

อัพเดทยังอ่ะ NOD32 อ่ะ ไวรัสเดี๋ยวนี้ใหม่ๆเยอะนะ ตัวแรงๆก็มี

Comment

Working...
                      X