Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by EROTIC69 View Post
    ร่วมด้วยช่วยกัน สำหรับคนรัก 775
    ขอบคุณท่านมากครับ ^^

Originally posted by plirdplirn View Post
    อยากได้ข้อมูลในการ clock Q9550 + GA-EP45-UD3P แล้วไม่มีจอฟ้าให้เห็นครับ ลองทำดูตามเว็บต่างๆแล้วครับ ตอนนี้เห็นอะไรสีฟ้า ผวาเลยครับ 55

MB : EP45-UD3P rev1.0
    CPU : Q9550 Stepping E0 หรือตัว E8500 Stepping E0
    RAM : G.Skill DDR2-800 4GB
    VGA : HD6770 HIS
    HeatSink : CM 212 EVO
    PSU : Raidmax RX530SS 530 W

ข้อมูลการตั้งของส่วน BIOS ต่างๆ เป็นเท่าไรบ้างครับ ใครพอมีขอด้วยครับ เอาแบบวิ่งได้สัก 3.4 - 3.8 ครับ
    ยินดีต้อนรับครับท่าน

เรื่องลากผมไม่ค่อยรู้นะครับ แต่ถ้าสเป็คดังกล่าวแนะนำเปลี่ยน PSU เถอะครับ มันแค่วัตต์เต็มเท่านั้น ไม่ใช่วัตต์แท้
    การ์ดจอดังกล่าวกับสเป็คนี้ ผมดูแล้วมันเปริ่มไปครับ ใช้ไปนานๆมีหวังงานเข้า(ถ้านำมาลากนะ เปิด24/7)

ส่วนตัวขอแนะนำดังนี้ครับ เล่นวัตต์แท้ไปเลย80Plus ใช้ไปยาวๆ
    Scythe GOURIKI-III 600W = 2250
    ThermalTake TR2 600w = 2250

Originally posted by bananaproject View Post
    AI+PSD....

Gamer+ETC....

Data Server....

ของมันยังใช้งานได้ดีอยู่อ่ะ..เรื่อยๆก่อนล่ะกัน พังเมื่อไหร่ค่อยว่ากันอีกที...775...
    ยินดีต้อนรับครับท่าน E7400 ของท่านแรงดีมากครับ ^^

Originally posted by Intania View Post
    มารายงานตัวครับ ของผมเน้นสะสมไม่ oc
    CPU : QX 6850
    MB : Striker extreme
    RAM : G-Skill HZ 4-4-4-12 4GB
    VGA : Asus 9800 GTX+ DK TOP 3 Way Sli
    หลักๆเซตนี้ผมเน้นโทนสีน้ำเงินเป็นหลัก
    ยินดีต้อนรับเช่นเดียวกันครับ ^^
    เซ็ดท่านสวยมากๆครับ อดีตแรงสุดๆเลยครับเนี้ย การ์ดจอต่อ SLI 3ใบเลย ซึ่งราคายุคนั้นตัวนึงสุดๆไปเลย 9800 GTX

Comment

จะว่าไปแล้ว...ผมยังไม่แนะนำเครื่องที่ผมใช้ปัจจุบันเลย ซึ่งเป็นสเป็คบ้านๆไม่ได้ลากอะไร อิอิ ^^"

CPU: Q9450 C1 เท่าที่รู้ตัวนี้เป็นรุ่นแรกตระกูลนี้ C1กล่องใหญ่อย่างเดียว // ใช้ตัวที่มีแต่ซีพียู = 4,300
      M/B: ASUS P5Q-E = 2,000
      RAM : G.Skill 4GB BUS800 (2GBx2) = 1,250
      VGA: ASUS HD 7750 (เพราะไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ แต่ชอบดูหนัง เลยขอเลือกแดงไว้ก่อน อิอิ) = 2,950
      HDD : WD BLUE 500GB (OS) + WD GREEN 2TB (DATA) = 4,800
      DVD : ASUS 24X = 650
      PSU : CORSAIR TX750 V2 ประกัน5ปี = 3,500
      CASE : Lian-Li LanCool K57 = 1,850
      SINK : CM TX3 = ได้มาฟรีตอนที่ซื้อ Q9400 ครบกล่อง
      รวมราคาทั้งหมดเซ็ดนี้ = 21,300 บาท (งบนี้เล่น i5 สบาย แต่ผมไม่เอา รัก775)

ตามนี้ล่ะครับ CPU , M/B , RAM , SINK มือสอง นอกนั้นมือ1 ทั้งหมด
      ส่วนการใช้งานก็พื้นๆล่ะครับ เข้าเว็ป ดูหนัง ฟังเพลง เกมส์นิดหน่อย โหลดบิต แปลงไฟล์วิดีโอ ทำV2Dบ้าง

ส่วนรูปเท่านี้ก่อนครับ ถ้าอยากดูตัวเครื่อง ลองค้นหากระทู้เก่าผมครับ (ขาย P5Q PRO หรือ P5KPL SE)

ส่วนเครื่องแรก 775 ขายให้คนรู้จักไปแล้ว ซึ่งได้แรงบันดาลใจจากพี่วิกร (ห้องจัดสเป็คคอม อัพเกรด) ล่ะครับเรื่องจัดสายไฟเคส

ช่วยตีราคาให้หน่อยได้หรือเปล่าครับ เครื่องจากที่บ้าน จะขายครับ

CPU : DUAL CORE E6800 (3.33GHz)
      M/B : P5KPL AM/PS
      VGA : GALAXY GT 9500
      DVD : ASUS SATA 24X
      HDD : WD 160GB IDE + SG 80GB SATA (เดิม) // อีกตัว 1TB ไม่ขายครับ
      RAM : 2GB DDR2 KINGSTION BUS 800 (1GBx2)
      PSU : DELUX 450.W (ของเดิม ประกันหมด / แต่ใช้งานได้ดี ไม่มีวูบอะไรทั้งสิ้น)
      CASE : บ้านๆ (ของเดิม)
      MONITOR: LCD SAMSUNG 18.5" (ครบ 3ปีแล้ว ประกันน่าจะหมด 555++ )

ปล.ถ่ายจากกล่องมือถือ ถ้าไม่ชัดยังงัย ต้องขออภัยด้วยนครับ
      ผลออกมาตามนั้นล่ะครับ ผมลองทำเองโดยไมมีอุปกรณ์อะไร
      Last edited by chanoon; 29 Jun 2012, 22:22:50.

Comment

CPU : E7500 2.93Ghz @ 3.21
        M/B : p5kpl am / ps
        RAM : kingston ddr2 800 4Gb (2*2)
        VGA : ASUS GTS 450
        PSU : corsair hx 650w
        HDD : seagate 250 GB

Comment

E7400 อ่ะนะเอาไว้ให้น้องเล่นเกมส์นะท่าน พอดีว่าบอร์ดมันมีให้กดได้พอดีเลยกดไม่ซ่ะหน่อย...เอาพอเล่นได้อีกหน่อย...เท่านี้ก็เล่นได้เรื่อยๆล่ะ..ไม่ต้องเปลี่ยนให้เหนื่อยกระเป๋า..

Comment

E7400x10.5

Comment

ขอเข้า ด้วยคนครับผม

cpu :q6600 oc @ 2.6
              mainboard:gigabyte ep35 ds3l
              ram : corsair 2 gig bus 800
              vga :his 5670 /1g
              harddis : wd blue 320 gb
              psu : dtech 650w

Last edited by serjohn999; 30 Jun 2012, 00:44:26.

Comment

อัพเดจครับ เพิ่มรายชื่อทุกท่านที่เขาร่วมชมรมของเราแล้ว อยู่หน้าแรก #2

ต้องขอผลเทสจากCPU-Zด้วย เพื่อยืนยันว่าใช้งานจริง ผมถึงยอมให้ท่านเข้าในรายซื่อครับ โดยขอเริ่ม ณ บัดเดียวนี้

Comment

เเก้ไข รายละเอียดใหม่เเล้วนะครับ

Comment

Originally posted by chanoon View Post
                    A: ไม่รู้สิครับ สำหรับผมอยู่ดีๆผมเกิดหลงชอบขึ้นมา ผมดูๆเมนบอร์ดมันสวยกว่าคลาสสิกกว่าเมนบอร์ดที่ขายในปัจจุบันอีกนะ
                    ซีพียูก็เช่นเดียวกันยังพอแรงอยู่ ผมมองดูแล้วมันคลั่งดีเป็นตำนานกันไป 2คอร์ 4คอร์ มันก็เริมต้นจากที่นี้ล่ะครับ 775 ของพวกเรา
                    B: ...
                    ไม่ใช่แค่ยังพอแรงอยู่ จี๊ดเอาเรื่องเหมือนกันนะ ฮ่าๆ

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=2422656

จับคู่กับเจ้าหนูมหาปะลัย

Comment

งั้นขอแสดงหลัดฐานด้วยคน
                      E8200 กับ P5E3 Deluxe/WiFi-AP@n
                      Attached Files
                      Last edited by klong20; 30 Jun 2012, 12:54:47.

Comment

...อิอิ เมื่อพี่น้อง(คนทางขวา)ที่พรัดพรากจากกันไปนาน ได้กลับมาเจอกัน

พี่น้องคู่โหด

ดูใกล้ๆ
                        Last edited by alien28; 30 Jun 2012, 14:15:42.

Comment

ยังใหม่กริ๊บ ฮะ เพิ่งได้มาวันนี้ จากคนในนี้แหละ สืบๆเอา แกไม่อยากตั้งกระทู้(เคยตั้งไปครั้งหนึ่ง) แกบอกมาอย่างงั้น ผมไปขุดเจอแกในกระทู้เก่าๆ ไม่น่าเชื่อว่าจะรอดมาถึงมือผม
                          นึกว่าแกขายไปแล้ว ซะอีก เลยโทรไปเล่นๆ ปรากฏว่ายังไม่ขาย ซะงั้น งง มาก รอดสายตาคนมาได้ยังไง 2-3 เดือนมาแล้วล่ะ
                          แถมกระทู้ที่แกเคยตั้ง คนก็เข้าไปดูไม่เยอะ
                          ผมก็เลยจัดมาซะ
                          ต้องเจรจากับแกตั้งนาน เพราะทีแรกแกเปลี่่ยนใจไม่ขายแล้ว เพราะตอนนั้นตั้งก็ไม่มีใครซื้อ
                          (มีแต่คนโทรไปต่อราคาแกโหดๆ แล้วใช้มุขเดิมๆ "... ราคาขนาดนี้ ผมไปซื้อบอร์ด 1155 ไม่ดีกว่าเหรอครับ ลดราคาให้ผม xxxx บาทได้มั้ย "
                          [ผมว่าต่อแบบนี้ แสดงว่าไม่ได้อยากได้จริง อาจจะซื้อเอาไปขายต่อ ผมเชื่ออย่างนั้นนะ เพราะคนอยากได้ของรุ่นแบบนี้จริง เขาคงไม่ต่อราคา ด้วยเหตุผลหักล้างแบบนี้] ก็น่าจะประมาณนี้)
                          แกเลยประกอบเข้าเคสคืน

ก็เลยโทรไปคุยกับแกเรื่อยๆ ทุกอาทิตย์ มาเกือบเดือน แกถึงยอมใจอ่อนขายให้

ก็ได้มาครบชุดทั้งกล่องฮ่ะ

เดี๋ยวคืนนี้เจอกัน

เป้าหมายต่อไป ตามหาลูกพี่ลูกน้องที่ชื่อว่า Rampage Extreme หรือบางทีอาจะต้องแลกเชลยกับใครคนใดคนหนึ่ง ใน 2 พี่น้องนี้ เพื่อให้ได้มาซึ่ง Rampage Extreme
                          (ใครมีก็กระซิบขายมาได้เลยนะครับ หรือจะลองแลกพี่น้องคู่โหดนี้ ไปลองเล่น)
                          Last edited by alien28; 30 Jun 2012, 14:26:29.

Comment

Originally posted by alien28 View Post

ยังใหม่กริ๊บ ฮะ เพิ่งได้มาวันนี้ จากคนในนี้แหละ สืบๆเอา แกไม่อยากตั้งกระทู้(เคยตั้งไปครั้งหนึ่ง) แกบอกมาอย่างงั้น ผมไปขุดเจอแกในกระทู้เก่าๆ ไม่น่าเชื่อว่าจะรอดมาถึงมือผม
                            นึกว่าแกขายไปแล้ว ซะอีก เลยโทรไปเล่นๆ ปรากฏว่ายังไม่ขาย ซะงั้น งง มาก รอดสายตาคนมาได้ยังไง 2-3 เดือนมาแล้วล่ะ
                            แถมกระทู้ที่แกเคยตั้ง คนก็เข้าไปดูไม่เยอะ
                            ผมก็เลยจัดมาซะ
                            ต้องเจรจากับแกตั้งนาน เพราะทีแรกแกเปลี่่ยนใจไม่ขายแล้ว เพราะตอนนั้นตั้งก็ไม่มีใครซื้อ
                            (มีแต่คนโทรไปต่อราคาแกโหดๆ แล้วใช้มุขเดิมๆ "...โหพี่ ราคาขนาดนี้ ผมไปซื้อบอร์ด 1155 ไม่ดีกว่าเหรอครับ ลดราคาให้ผม xxxx บาทได้มั้ย "
                            [ผมว่าต่อแบบนี้ แสดงว่าไม่ได้อยากได้จริง อาจจะซื้อเอาไปขายต่อ ผมเชื่ออย่างนั้นนะ เพราะคนอยากได้จริงเขาไม่ต่อราคา ด้วยเหตุผลหักล้างแบบนี้] )
                            แกเลยประกอบเข้าเคสคืน

ก็เลยโทรไปคุยกับแกเรื่อยๆ ทุกอาทิตย์ มาเกือบเดือน แกถึงยอมใจอ่อนขายให้

ก็ได้มาครบชุดทั้งกล่องฮ่ะ

เดี๋ยวคืนนี้เจอกัน
                            คุณป้อมคุณสุดยอดอีกตามเคยนะครับ บอร์ดสวยมากเลยครับ นับถือในความพยายามครับ
                            คืนนีัจะรอดูผลนะครับ

Comment

...ครับคุณ Klong20 เฮ้อ ต้องเหนื่อยแกะเมนบอร์ดออกจากเคสอีกแล้ว

อยากได้เคส Lienli T6 นั่นจัง ที่ทรงมันคล้ายๆ ตะกร้าจ่ายตลาดของแม่บ้าน บอร์ดวางบน แล้ว เพาเวอร์ + HDD วางล่าง
                              แล้วเหมือนมีที่ถือ(หิ้ว) อยู่ ทั้งเคสไม่มีอะไรคลุมมิดชิดเลย เปิดโล่งครับ
                              ก็เหมาะกับ พวกชอบเปลี่ยนเมนบอร์ด การ์ดจอ บ่อย ๆ ลองนู่นนี่นั่นไปเรื่อย ...

ได้มาถ้าจะดี สมาชิกในคลับนี้ ใครเคยใช้เคสที่ว่านี้บ้างครับ

Comment

ดีใจด้วยครับ สมบูรณ์แบบ

Comment

Working...
                                X