Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่องยี้ห้อ VGAครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่องยี้ห้อ VGAครับ

มือใหม่ครับเคยแต่ใช้คอมเล่นเกม+พิมงานอย่างเดียว อยากรู้ว่า VGA มันมีกี่ยี้ห้อและดีต่างกันไงครับ
    รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
    ปล.คนตอบจงเจริญ

XFX , MSI , Gigabyte , Asus , Winfast , แกแลคซี่ , Spark , Inno 3D , PowerColor , Sapphire

นึกออกเท่านี้ครับ

Comment

Palit ด้วยครับอิอิ

Comment

เหมือนถามว่า

รถบนโลกนี้มีกี่ยี่ห้อ??
        แล้วรุ่นไหนดีกว่ารุ่นไหน???

ทางที่ดีเทียบรุ่นต่อรุ่นดีกว่าครับ ถามกว้างไป

ปล.ตามนั้น
        ปล2.จะมีใครที่รวบรวมยี่ห้อการ์ดจอทั้งหมด และรุ่นทั้งหมดบ้าง

Comment

ลองดูยี่ห้อที่ไม่ได้ราคาถูกมาก ไม่ค่อยทำประชาสัมพันธ์ แต่คนดันใช้กันเยอะนะครับ
          มันต้องมีอะไรซักอย่างที่ดูดคนมาดิ ใช่มะ

Comment

Asus-ขึ้นชื่อเรื่องราคาแพงไม่ค่อยน่าเล่น
            Galaxy-เคยได้ยินอยู่เหมือนกันแต่ก็น่าจะเวิร์ก
            XFX-หาการ์ดของ Nvidia ต้องซื้อยี่ห้อนี้
            Sapphire-ขายแต่การ์ดตระกูล Radeon คุณภาพดี
            Power Color-ราคาถูกคุ้มมากๆ (แนะนำ Sapphire ดีกว่า)
            MSI-เจ้าของฉายาทนและเสถียร (ไม่รู้ว่าทนจริงป่าว)
            Inno 3D-เดี๋ยวนี้ซื้อการ์ดเป็นกล่องแถมแผ่นเกมให้ (Ghost Recon 2 ซะส่วนใหญ่)
            Spark-จัดอยู่ในตระกูลห่วย (อันดับโหล่จาก OS) แต่เพื่อนผมใช้เค้าบอกว่ามันเยี่ยมมาก (หรือไม่เพราะมันเล่น NFS:PS)
            Winfast-ราชาแห่งการ์ดจอเลยก็ว่าได้
            Gigabyte-บางรุ่นมีฮีตซิงค์ของ ZALMAN แต่การ์ดยังไม่น่าประทับใจ

Comment

ลืม Point Of View
              และมี EVGA แต่รู้สึกไม่มีใครนำเข้า

Comment

ดัน

Comment

็HIS เเละ GECUBE (เคยใช่)
                  ปล...FORSA

Comment

Spark ไม่ห่วยนา ขอคัดค้านๆ ราคาถูก(เทียบกับรุ่นเดียวกัน)+แรง ประกันแจ่ม Microware ข้อเสียคือไม่หล่อ (เชียร์ออกนอกหน้า)

Comment

ESC ด้วย ราคาแหล่ม หุหุ

Comment

ขอบคุณผู้ร่วมตอบทุกท่านครับ
                        อีกข้อ เคยได้ยินว่ากาดจอเข้าแบ่งเป็น2ฝั่ง มีฝั่งแดงกับน้ำเงิน(มั้งไม่แน่ใจ)คืออยากถามว่ามันแบ่งฝั่งอะไรหรือครับ

Comment

Originally posted by kornmonk View Post
                          อีกข้อ เคยได้ยินว่ากาดจอเข้าแบ่งเป็น2ฝั่ง มีฝั่งแดงกับน้ำเงิน(มั้งไม่แน่ใจ)คืออยากถามว่ามันแบ่งฝั่งอะไรหรือครับ
                          มีฝั่งแดง (ATI) กับเขียว (NVIDIA) ครับ

Comment

Originally posted by kornmonk View Post
                            ดูมวยมากไปนะครับท่านอิอิ ผั่งแดงกับผั่งน้ำเงิน
                            อิอิ เค้าหยอกเล่งเน้อ ไม่โกดนะ
                            Last edited by onizika01; 31 Mar 2008, 18:31:49.

Comment

พี่ปาร์คของเรามะห่วยนะครับ แค่ ออกแบบ การ์ดแนวๆ - -(แนวหลังเขา) กับกล่องใส่กางเกงลิงง่ะ - -*

Comment

Working...
                              X