Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดรับจอง Intel turbo memory ครับ สำหรับคนอยากแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดรับจอง Intel turbo memory ครับ สำหรับคนอยากแรง

พอดีมีพี่จะกลับจาก ต่างประเทศ แล้วจะเอา Intel turbo memory ขนาด 1 Gb เข้ามาขาย
    ตั้งราคาไว้ที่ 2700 บาท

ของได้ประมาณวันที่ 9-10 เมษายน วันสุดท้ายที่ ปิดรับจองวันที่ 7 เมษา

เลยอยากจะสอบถามว่ามีผู้ใดสนใจ จะได้ order ตามจำนวน ครับ

รบกวนช่วยส่ง ชื่อ และ เบอร์โทรติดต่อ พร้อมจำนวนที่ต้องการ มาที่ email: sinsap@hotmail.com

เมื่อของมาถึงจะโทร นัดรับของอีกทีคับ ผมอยู่ กรุงเทพ ทำงาน แถวสีลมครับ สะดวกรถไฟฟ้า ใต้ดิน ทุกสถานี ไปรษณีย์ก็ ส่งนะครับ

ขอบคุณครับ

ของผมมันเป็น 1 GB DELL แถมมากับ XPSM1530 อะ

T^T ว่าจะขายอยู่นะเนี่ยเก็บไว้ดีกว่า ^^

Comment

เอาด้วยครับ ใส่กะ s41-335ได้ปล่าวครับ แล้วมันใส่ได้กี่อันเดี่ยวผมเมลไปครับ กลับจากเชงเม้งพอดี ^^ เอาแน่นอน แต่ช่วยอะบายหน่อยว่าใส่แล้วแรงขึ้นยังไงด้านไหน เกมส์ เรอว่าทั้วไปครับ
      ปล เอาใว้ก่อนใช้ไงค่อยว่ากัน

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
        เอาด้วยครับ ใส่กะ s41-335ได้ปล่าวครับ แล้วมันใส่ได้กี่อันเดี่ยวผมเมลไปครับ กลับจากเชงเม้งพอดี ^^ เอาแน่นอน แต่ช่วยอะบายหน่อยว่าใส่แล้วแรงขึ้นยังไงด้านไหน เกมส์ เรอว่าทั้วไปครับ
        ปล เอาใว้ก่อนใช้ไงค่อยว่ากัน
        มันก็เหมือนเอาแฟรชไดรฟไปทำ Readyboot ใน Vista อะครับ

แต่ความเร็วจะมากกว่าการใช้แฟรชไดรฟ ช่วยความเร้วตรงที่

ลดภาระของ HDD ที่ใช้ในการ Pagefile (สำรองไฟล์เผื่อเรียกใช้งาน)

ให้มาทำงานที่เจ้านี่แทน เพราะงั้นถ้าใครแรมเยอะๆ 4GB ไม่จำเป็นครับเจ้าตัวนี้

เพราะว่าแรมก็ใช้เพียงพอไปปิด Pagefile ใน HDD ก็มีค่าเท่าไรเร็วกว่าด้วย

สำหรับคนที่มีแรมน้อยสัก 1 GB ก็จำเป็นต้องเปิด Pagefile ทำให้ HDD ทำงานช้า

กว่าปรกติเพราะต้องไปดึงข้อมูลพวกนี้ออกมาใช้งานด้วย

แล้วแต่ความจำเป็น

ส่วนความเร็วในการเล่นเกมนั้นไม่ได้ช่วยครับสำหรับคนแรมเยอะ ช่วยคนแรมน้อย

เอาเงินที่จะซ์้อเจ้านี่ไปใส่แรมเพิม่ดีกว่า ^^ ความคิดผมนะเร็วกว่าด้วย

Comment

การใช้ HDD แทนแรมเรียกอย่างเป็นทางการว่า

Virtual memory ถ้าเกิดแรมมากก็ไม่ต้องใช้

ถ้าแรมน้อยก็จำเป็นต้องใช้ แลกกับความช้านิดหน่อย

ในการเรียกข้อมูลจาก HDD

Comment

ขอถามหน่อยคับ อิอิ

ไอเจ้า Intel turbo memory นี่คือแรม NB ใช้มั้ยคับ

ถ้าใช่แล้วมันดีกว่าแรม NB บ้านๆยังไงคับ

แอบสนใจ

ปล.ผมใช้ S41-310 อยู่ใส่ได้มั้ย กร๊ากๆๆๆ

Comment

มันไม่ใช่แรมมันเป็นที่ใส่ไปใน Slot pci EX

เหมือนการเพิ่มแรมอีกแบบนึงครับ

แต่เป็นแรมที่คล้ายๆ Flash drive เพื่อลดการทำงานของ HDD ในการ Pagefile ครับ

ทำให้ส่งผลในการทำงานเร็วขึ้น แต่เอาเงินซื้อ RAM ใส่เพิ่มคุ้มกว่าถูกกว่าเร็วกว่า

Comment

ผมก็ไม่ค่อยทราบ รายละเอียดนะคับ เพราะผมก็ฝากเค้าซื้อมาเหมือนกัน พอดี เห็นว่า มีคนถามหาหลายคนเลย เอามาฝากกันหน่ะคับ
                เครื่องผมใช้ Asus F8SN เหมือนว่าในคลับ F8 บอกว่าเครื่องผมใส่ได้ แต่ยังไม่ได้แกะดูเลยว่ามี slot มั้ย แต่คิดว่าน่าจะได้เพราะว่าข้างกล่องมันเขียน ว่า WO / Intel Turbo memory ผมเดาว่า WO คงเท่ากับ with out มั้ง

จากที่เคยลองเล่นเครื่อง fujisu ของพี่ที่ทำงาน ผมชอบตรงที่เวลาก๊อบ ไฟล์จาก แฟรชไดร์ลงเครื่องคับ เร็วมากๆ แบบว่าเห็นแล้วติดใจเลย ส่วนเรื่องอื่นนี่ก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่เคยได้ยินมาว่า ทำให้แบตอยู่ได้นานขึ้น ไม่รู้ว่าจริงมั้ย อันนี้อ่านเจอในเวป นี้ http://www.anandtech.com/cpuchipsets...oc.aspx?i=3009 อะคับ ถูกผิดประการใด ขออภัยด้วยคราบ (รอผู้รู้มาตอบอีกที แต่ผมว่า มีมันน่าจะดีกว่าไม่มีนะคับ)
                Last edited by khachornsak; 31 Mar 2008, 15:42:17.

Comment

Originally posted by khachornsak View Post
                  ผมก็ไม่ค่อยทราบ รายละเอียดนะคับ เพราะผมก็ฝากเค้าซื้อมาเหมือนกัน พอดี เห็นว่า มีคนถามหาหลายคนเลย เอามาฝากกันหน่ะคับ
                  เครื่องผมใช้ Asus F8SN เหมือนว่าในคลับ F8 บอกว่าเครื่องผมใส่ได้ แต่ยังไม่ได้แกะดูเลยว่ามี slot มั้ย แต่คิดว่าน่าจะได้เพราะว่าข้างกล่องมันเขียน ว่า WO / Intel Turbo memory ผมเดาว่า WO คงเท่ากับ with out มั้ง

จากที่เคยลองเล่นเครื่อง fujisu ของพี่ที่ทำงาน ผมชอบตรงที่เวลาก๊อบ ไฟล์จาก แฟรชไดร์ลงเครื่องคับ เร็วมากๆ แบบว่าเห็นแล้วติดใจเลย ส่วนเรื่องอื่นนี่ก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่เคยได้ยินมาว่า ทำให้แบตอยู่ได้นานขึ้น ไม่รู้ว่าจริงมั้ย อันนี้อ่านเจอในเวป นี้ http://www.anandtech.com/cpuchipsets...oc.aspx?i=3009 อะคับ ถูกผิดประการใด ขออภัยด้วยคราบ (รอผู้รู้มาตอบอีกที แต่ผมว่า มีมันน่าจะดีกว่าไม่มีนะคับ)
                  จริงเพราะเมื่อ HDD ทำงานน้อยลงก็กินไฟน้อยลง

แต่ HDD มีการทำงานตลอดเวลาอยู่มันเลยไม่ค่อยเห็นผล

ลดไปได้ประมาณ 1% มั้ง ^^

ส่วนเรื่องก๊อฟไฟล์นั้นมันไม่เกี่ยวกับ MEM ตัวนี้ครับอยู่ที่พอตและตัว Drive เองว่ามีความเร้วเท่าไร

ของผมก็ก๊อฟไวถ้าเปลี่ยน Flash drive เป็นสกุล NTFS ไวเหมือนย้ายข้าม Folder ^^

Comment

สรุป ว่าถ้าใครจะ สั่งซื้อก็เมล มาละกันครับ ไหนๆ ก็มีช่องทางให้ซื้อกันแล้ว ผมก็แค่ เอาช่องทางที่จะซื้อ มาฝากละคับ ^^ แบ่งๆ กันปาย ขอบคุณคราบ

Comment

รับสั่งซื้อตัว miniPCI Wireless card Intel ตัว 49xx ไหมครับ เป็นตัวที่ Support 801.11n นะ

Comment

จขกท หายไปแล้วมาตอบด่วนๆ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                          รับสั่งซื้อตัว miniPCI Wireless card Intel ตัว 49xx ไหมครับ เป็นตัวที่ Support 801.11n นะ
                          ขอผมไปสอบถามพี่เค้าก่อนนะคับว่า ของมีขายรึเปล่า แล้วเค้าจะเอามาขายเท่าไหร่

Comment

รุ่นที่ผมใช้อยุ่เนี้ยมีเจ้านี่ไหมครัย เเล้วมันอัพได้ด้วยเหรอครับบอกทีครับตกข่าวมานาน

Comment

Originally posted by khachornsak View Post
                              ขอผมไปสอบถามพี่เค้าก่อนนะคับว่า ของมีขายรึเปล่า แล้วเค้าจะเอามาขายเท่าไหร่
                              Intel® Wireless WiFi Link 4965AGN

http://www.intel.com/network/connect...n/overview.htm

Comment

Working...
                              X