Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับรอบพัดลมเต็ม 100% มีผลเสียอะไรไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับรอบพัดลมเต็ม 100% มีผลเสียอะไรไหม?

เรื่องเสียงดัง ไม่แคร์อยู่แล้ว ห่วงประสิทธิภาพมากกว่า

รู้สึกได้เลยว่าเย็นลงมาก จากปกติมันเอาไว้ที่ 29% ปรับไป 100% เย็นดีขึ้นเยอะ

แต่ถ้าใช้ไปแบบนี้มีผลเสียอะไรไหม?

อยากทราบด้วย

Comment

คงไม่ได้กระเทือนอะไรมากมายต่อการทำงานที่เพิ่มขึ้นของมอเตอร์มันมั้ง.... เพราะฉะนั้นคงมีแต่เรื่องเสียง

Comment

ทำไมXFX 8600GT Zalman ผมปรับไม่ได้อะ ทำไงครับ

Comment

เสียงดัง

Comment

ถ้ามีแค่เสียงดัง ไม่เป็นไรหรอก เพราะแค่เปิดเพลง,เล่นเกม,ดูการ์ตูน....ก็ไม่ได้ยินอะไรแล้ว แถมลองปิดฝาเคส ก็เลยเงียบ

แต่มันก็น่าจะมีผลเสียบ้างล่ะ รอผู้รู้จริงก่อน

Comment

พัดลมคงอายุสั้นลงกว่าปกติ อ่ะครับ

Comment

กินไฟเยอะกว่าเดิม ความร้อนจากพัดลมสูงขึ้น อายุการใช้งนพัดลมสั้นลง

Comment

เสียงดัง

Comment

เสียงดัง อายุการใช้งานของพัดลมจะสั้น(แต่ก็ดีกว่า อายุ GPU สั้นอะนะ)

Comment

หูหนวก

Comment

แรกๆก็คิดว่ามันไม่เป็นไรแค่เสียงหลังๆเดียวก็รู้เหมือนผมคับเชื่อผมเหอะ พัดลมแรงๆผมมีมาเยอะแล้วหลังๆแถบบ้ากับพัดลมนี้แหละคับเชือ้ผมเหอะ

Comment

Working...
                        X