Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะการ์ดจอมาทำความสะอาด ยังไงอ่ะคับ ช่วยที HD3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะการ์ดจอมาทำความสะอาด ยังไงอ่ะคับ ช่วยที HD3850

คือวันนี้รื้อเครื่อง มาทำความสะอาด รอบ 3 เดือนใช้งาน เหอะๆๆ
    แล้วมาเห็นการ์ดจอ เอ้อ !! แกะมาดูซิ กำ !! ฝุ่นเข้าไปง่ะ มันมีพัดลมใช่มั๊ยคับ
    แล้วฝุ่นมันเข้าไปอ่ะ ก็เออ ขันน๊อตๆหมด ตรงกรอบแดงๆ พอจะแกะ กำ มันแน่นจังแฮะ ไม่กล้าแกะแรงๆ กลัวพัง -*- แล้วสายไฟที่ต่อการ์ดจอเล็กๆ ต้องแกะด้วยมั๊ยคับ ช่วยที

เอาเครืองดูดฝุ่นบ้านแรงๆ มาดูดมันจะดีมั๊ยเนี้ย แต่กลัวมันพัง

Comment

ใช้แปรงทาสีขนอ่อนปัดฝุ่นออกครับ

Comment

Originally posted by hUman fuRy View Post
        ใช้แปรงทาสีขนอ่อนปัดฝุ่นออกครับ
        อ้าว มีด้วยหรอคับ เพิ่งเคยได้ยิน เคยเห็นแต่ที่ทาสีบ้าน อ่ะ ขนๆหนาๆ -*-
        อ่อนๆก็มีหรอคับ แพงมั๊ย ?

Comment

^
          ^
          ^
          ผมก็ใช้แปรงทาสีขนอ่อนๆครับ
          หรือถ้าอยากได้อ่อนกว่านั้นก็ประมาณ แปรงปัดแก้ม ก็ได้ครับ
          จิ๊กแฟนมาก็ได้ครับ ถ้าไม่มีแฟน จิ๊กแม่ ถ้าแม่ไม่มี ไปซื้อซะ
          อิอิ ค่อยๆปัดนะครับ ระวังไอตัว 4 เหลี่ยมสีดำๆกระเด็นนะครับ เอิ๊กๆ

Comment

แปรงทาสีครับ
            แปรงสีฟันพอแก้ขัดได้

Comment

เออ แล้วจะปัดยังไงล่ะ แกะไอกรอบพลาสติก แดงๆ ของ HD3850 ไม่ได้อ่ะจิ มันก็แน่นอยู่

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                เออ แล้วจะปัดยังไงล่ะ แกะไอกรอบพลาสติก แดงๆ ของ HD3850 ไม่ได้อ่ะจิ มันก็แน่นอยู่
                มีน็อตตัวเล็กๆ ลองมองดูดีๆ แต่ต้องใช้ไขควงเล็กๆเลยนะครับ

Comment

Working...
                X