overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ประกันDcomดีไหมครับ

OverclockZone Member

Talking ประกันDcomดีไหมครับ

รบกวนสอบถามท่านสมาชิกที่ใช้งานจริงครับ

OverclockZone Member kw01's Avatar

ก็ดีครับ ช้าหน่อยเท่านั้นเอง

ดี

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เห็นกระทู้นึง บออกว่า dcom เอา hdd เก่ามาวน เวลาเคลมคับ

OverclockZone Member nests's Avatar

DCOM ที่ภูเก็ตปากจัดครับผม แต่ที่อื่นผมไม่ทราบ(เรื่องบริการ)

DCOM ภูเก็ต แคลมของเร็วใช้ได้และสะดวกดีครับ

สรุปแล้วแต่ชอบครับ

(อันแรกนี้กลัวจริงๆนะครับ)

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

เมื่อก่อนดีครับ แต่ตอนนี้เห็นบ่นกันหลายคนเหมือนกัน

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    เห็นกระทู้นึง บออกว่า dcom เอา hdd เก่ามาวน เวลาเคลมคับ
    จริงครับ เคยเคลมมาแล้วเมื่อ 3 ปีก่อน ตอนนั้น bad sector เยอะมากๆ เลยไปเคลม
    ช่างเขาก็บอกเลย ไม่ใช่ใหม่กิ๊ก ถ้ามีของก็เปลี่ยนเลย
    ถ้าของหมดก็รอ 1 อาทิตย์ขั้นต่ำ นี่ขนาดที่ศูนย์พันติ๊บนะเนี่ย

Quote Originally Posted by cyanide View Post
    จริงครับ เคยเคลมมาแล้วเมื่อ 3 ปีก่อน ตอนนั้น bad sector เยอะมากๆ เลยไปเคลม
    ช่างเขาก็บอกเลย ไม่ใช่ใหม่กิ๊ก ถ้ามีของก็เปลี่ยนเลย
    ถ้าของหมดก็รอ 1 อาทิตย์ขั้นต่ำ นี่ขนาดที่ศูนย์พันติ๊บนะเนี่ย
    Harddisk เวียน เป็นเรื่องปรกติของหลายๆที่ครับ มีอะไร นอกจากนี้ไหมครับ

OverclockZone Member silvermoon's Avatar
    เมืองกรุง<=>นครปฐม

บอร์ด939ตัวเก่าผม แครมได้ของเสียมา 5 รอบ ในเวลา 2 เดือน
    ตอนนี้คงเบื่อ DCOM ไปสักพักครับ

ปล.ถ้าเครมบอร์ด DCOM ต้องทำตัวเป็นพนักงานตอนรับของครับ ไม่งั้นเจอของตำหนิมาแล้วเครมคราวหน้าเปลี่ยนตัวไม่ได้นะครับ เจอมาแล้วเอาของสภาพงามไปเครมได้ของโซมกลับมา เอาไปเครมอีกรอบเปลี่ยนตัวใหม่ไม่ได้เพราะของมีตำหนิครับ เซ็ง...

OverclockZone Member dekteendoi's Avatar

ไม่ดีเอาสุดๆผมไปเครมเมนบรอดมาของผมของใหม่แท้ๆซื้อมาได้20วันไปเครมได้ซากศพกลับมาเลย

คนภูเก็ต
    Guest

ที่ภูเก็ตก็ดีนะครับ แต่ว่าต้องเคลมผ่านร้านคอมพ์ที่ขายของ Dcom อ่ะครับ รู้สึกเอาเข้าศูนย์เองไม่ได้นะ มีหลายร้านในภูเก็ตขายของ dcom อยู่ ทั้ง bus, comguide phuket ลอง search หาเวปเขาใน google ก็ได้ครับ

OverclockZone Member paskorn_nv's Avatar
    BangKOK / BangKae

ก็ดีนิครับ ไม่มั่ว มีมาตราฐาน

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

จากประการณ์ ไม่มีปัญหาครับไวแจ่มสดใสกิ๊ก
    จากของคนอื่น อยู่***งๆมันไว้จะดีกว่า
    เหอๆ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

ถ้าเป็นเมื่อก่อนดีไม่เถียงครับ แต่ปัจจุบันถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงซื้อของดีลเลอร์นี้ครับ

OverclockZone Member papababa's Avatar

ดีครับ
    ดีกว่าไม่มีประกัน

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by papababa View Post
    ดีครับ
    ดีกว่าไม่มีประกัน

หลวมตัวไปได้HDประกันดีคอมมาตัวนึงWDของหมด -*-

OverclockZone Member rockss's Avatar

เครมการ์ดจอ กับเมนบอร์ด ไม่มีปัญหาไร

พึ่งเคลม HDD ไป วันพืชมงคลที่ผ่านมา วันหยุดคนน้อย เคลมแป๊บเดียวได้เลยครับ รอบแรกเคยไปกับเพื่อน คนเต็มศูนย์เลย รอนานหน่อย

ของที่เคลมมาได้ของซ่อมมาครับ แต่ก็โอเค ใช้ได้ปกติ ไม่ซีเรียสเพราะอายุมันมากแล้วเสียไปเคลมไม่เสียดายเท่าไร

วันนี้เคลมมาสดๆร้อนๆครับ
    ไม่มีปัญหาอะไรเลย
    5นาทีได้ครับ
    เคลมที่พันทิพนะ

มารายงานผลการเคลม วันนี้เพิ่งไปเอาคอมโบ lite-on กับ hd 250G seagate มาครับไปเคลมที่ดีคอมชอป ราชบุรี พนักงานบริการดีมากครับ

ได้ตัวใหม่มาทั้งคู่ ฮาร์ดดิสก์ลองแล้วใช้ได้ปกติดีครับ แต่ตอนเอาเคลม ชิพตรงที่จ่ายไฟไหม้เห้นมีพี่ท่านนึงบอกว่าเคลมได้แต่ต้องเสียเงิน 480 บาท แต่ผมไม่ต้องเสียเลยครับ คอมโบตอนเอาไปเคลมก็ใกล้หมดประกัน แต่ก็ได้ของใหม่มา สำหรับผมเคลมกับดีคอมไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks