Announcement

Collapse
No announcement yet.

2GB แบบ single กับ 1x2 GB แบบ dual ที่ bus เท่ากัน CL เท่ากัน ต่างกันมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2GB แบบ single กับ 1x2 GB แบบ dual ที่ bus เท่ากัน CL เท่ากัน ต่างกันมากไหม

2GB แบบ single กับ 1x2 GB แบบ dual ที่ bus เท่ากัน CL เท่ากัน
    ค่า banwitch จะต่างกันยเอะไหมครับ
    พราะผมเล็ง A data ไว้อ่ะครับ เพราเห็นว่า 2Gb มันถูกกว่า 1x2Gb อ่ะครับ
    และเห็นผลเทสมัน Oc ได้ไกลกว่าด้วย

เลยอยากรู้ว่ามันต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ กับ ram แบบ dual กับ single

ถ้าใช้โปรแกรมวัดก็ต่างพอสมควรคับ

Comment

ใช้งานจริง แทบไม่ต่างเลยครับ

แนะนำ 2G แผงเดียวครับ

ปล.Dual แบนวิธเป็น 2 เท่า ถูกแล้วครับ

Comment

Working...
      X