Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้การ์ดX-fi Xtreame gamer FPS 64bit ไม่ทรายว่ามันสามารถถอดDTS ได้รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้การ์ดX-fi Xtreame gamer FPS 64bit ไม่ทรายว่ามันสามารถถอดDTS ได้รึเปล่า

ตัวการ์ดใช้คู่กับGigaWork S750 อยากรู้มันสามารถถอดได้รึเปล่า ต้องทำยังไงถึงถอด DTS ได้อ่าคับ รบกวนทีน้าคับ ขอบคุณมากคับ หรือมันต้องใช้ Powerdvd ช่วยถอดอ่าคับ

Originally posted by RiQuelme View Post
    ตัวการ์ดใช้คู่กับGigaWork S750 อยากรู้มันสามารถถอดได้รึเปล่า ต้องทำยังไงถึงถอด DTS ได้อ่าคับ รบกวนทีน้าคับ ขอบคุณมากคับ หรือมันต้องใช้ Powerdvd ช่วยถอดอ่าคับ
    soundcard ตัวเดียวกับผมเลย ถามว่ามันถอด dts ได้ไหม มันถอดได้ครับแต่ผมว่า่อย่าให้มันถอดให้เลย มันเพี้ยนๆอ่ะ ให้ powerdvd ถอดให้อ่ะดีแล้วครับ ไม่ก็ซื่อตัวช่วยถอดพวก ddts-100 มาอ่ะครับ

Comment

ถอดได้ครับผม แต่ต้อง mod driver หน่อย

Comment

modได้กับไดร์เวอร์เก่าๆครับ ถ้าไดร์เวอร์ใหม่(creative auto update) เอาไฟล์ mod มาทับนี่จอฟ้าเลยเลยครับท่าน

Comment

ddts-100 ผมเคยไปถามละ 6000กว่าแนะ แล้ว DTS ถ้ามีมันจะช่วยทำให้เสียงดีขึ้นยังไงบ้างหรือคับ

Comment

รบกวนช่วยสอนถอด DTS โดนใช้ powerdvd ทีนะคับ แล้วใช้ powerdvd เวอร์ชั่นไหนดีหรอคับ

Comment

โหลดไฟล์นี้ไปครับ มันจะ unlock Dolby&DTS ให้

ถ้า unlock ได้แล้ว สังเกตในคอนโซลของ x-fi มันจะมีหัวข้อ Dolby กะ DTS เพิ่มเข้ามา

ส่วนวิธีเปิด Dolby&DTS ใน Power DVD รอคนอื่นมาตอบให้ละกัน ผมอธิบายไม่ถูก - -
              Attached Files

Comment

วิธี ปรับให้ powerdvd ถอดระหัส DTS/Dolby ก็คือ เลือก output เป็น 2 4 6 8 channel

หากต้องการให้การ์ดเป็นตัวถอดระหัส เลือก use s/p dif

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                  โหลดไฟล์นี้ไปครับ มันจะ unlock Dolby&DTS ให้

ถ้า unlock ได้แล้ว สังเกตในคอนโซลของ x-fi มันจะมีหัวข้อ Dolby กะ DTS เพิ่มเข้ามา

ส่วนวิธีเปิด Dolby&DTS ใน Power DVD รอคนอื่นมาตอบให้ละกัน ผมอธิบายไม่ถูก - -
                  ก็ไอ้ mod ตัวนี่แหละที่ทำให้จอฟ้าอ่ะ ไม่เชื่อลองอัพเดทไดร์เวอร์เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด(2.15.6)ดูดิ
                  แต่ถ้าเอาmod ไปใช้กับไดร์เวอร์รุ่นเก่าๆมันใช้ได้นะ แต่มันจะเพี้ยนๆเช่น ดู powerdvd กระตุกเกือบทุกๆ10นาที ไม่ก็ลองกับDVD คอนเสริต์ อัสนี+วสันต์ เสียงนี่เพี้ยนตั้งแต่เริ่มคอนเสริต์เลยท่าน ตอนนี่ผมเลยให้ powerdvd ถอดให้แทน

Comment

ถ้าจะให้ powerdvd ถอดให้ใช้กับ s750 ก็ตั้งค่าแบบผมนี่ก็ได้ครับ

Comment

คุณ Farid1412 unlock Dolby&DTS แตกไฟล์แล้วคับ แต่มัน ต้องลงยังไงอ่ะ วิธีทำมันเป็นภาษาต่างดาว

คุณเรือรบคับ ที่คุณว่า หากต้องการให้การ์ดเป็นตัวถอดระหัส เลือก use s/p dif เลือกปรับที่ไหนคับ Power dvd หรอคับ

Comment

Originally posted by RiQuelme View Post
                        คุณเรือรบคับ ที่คุณว่า หากต้องการให้การ์ดเป็นตัวถอดระหัส เลือก use s/p dif เลือกปรับที่ไหนคับ Power dvd หรอคับ

เลือก use s/p dif ที่ powedvd ครับ

และตั้ง use build in decoder ใน driver ของ soundcard

และก็ปรับ 5.1 / 7.1 channel ใน driver ของ soundcard ด้วย

Comment

คุณ Farid1412 unlock Dolby&DTS แตกไฟล์แล้วคับ แต่มัน ต้องลงยังไงอ่ะ วิธีทำมันเป็นภาษาต่างดาว

เอาไฟล์ที่แตกมาได้ไปทับของเดิมที่ C:\WINDOWS\system32\Data
                          แล้วก็ restart เครื่อง จากนั้นก็ลองกด ที่ (creative Audio Console) ลองกด Restore Defaults ดู
                          จากนั้น มันก็จะขึ้นแถบ decoder มาให้(ไดร์เวอร์รุ่นเก่านะ)
                          Last edited by jarzabrike; 31 Mar 2008, 20:52:01.

Comment

sound การ์ดรุ่นผมไม่มีให้ตั้ง use build in decoder ใน driver ของ soundcard

Comment

sound การ์ดรุ่นผมไม่มีให้ตั้ง use build in decoder ใน driver ของ soundcard
                              นั่นแหละ ไม่มี decoder

ในรุ่นที่มันควรจะมี แต่มันหายไป เราก็ต้องแหกมันออกมา

ไม่งั้นจะไม่มีเสียง

Comment

Working...
                              X