Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9450เลือกยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9450เลือกยังไง

เห็นบอกมี C0 กับ C1 แล้วจะดูยังไงนะคับถึงจะรู้ว่าเป็นCไหนนะคับ ใครรู้บอกหน่อยคับ ขอบคุณคับ

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ราคาถูกกว่าร้านอื่น
      ประกันศูนย์ใหญ่ๆ

Comment

ตัวขายปลีก เป็น C1 ทั้งหมดนะครับ

Comment

Originally posted by Gussman View Post
          ตัวขายปลีก เป็น C1 ทั้งหมดนะครับ
          แล้วตกลงต้องหา C1หรือC0คับ เห็นอ่านอีกกระทู้เข้าบอกว่า C0เป็นตัวมีปัญหา

แล้วถ้ามีปัญหานี้คือปัญหายังไงหรือคับ อยากรู้

Comment

Originally posted by portega View Post
            แล้วตกลงต้องหา C1หรือC0คับ เห็นอ่านอีกกระทู้เข้าบอกว่า C0เป็นตัวมีปัญหา

แล้วถ้ามีปัญหานี้คือปัญหายังไงหรือคับ อยากรู้
            C0 ก็พวก ES ไงครับ มันไม่ใช่ตัวจำหน่ายจริงครับ ถ้าเราเดินหาซื้อได้ตามร้านนี่ก็เป็น C1 หมดแหละครับผม

Comment

Originally posted by Gussman View Post
              C0 ก็พวก ES ไงครับ มันไม่ใช่ตัวจำหน่ายจริงครับ ถ้าเราเดินหาซื้อได้ตามร้านนี่ก็เป็น C1 หมดแหละครับผม
              ขอบคุณมากคับ พอดีจะไปซื้อวันอาทิตย์นี้นะคับ ยังงี้ก็คือไม่ต้องกัวแล้วซื้อได้C1หมด

Comment

อยากเปลี่ยนเป็น Q9450 เหมือนกันครับตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วมีทุกร้านหรือป่าว
                ถ้ารออีก 1 เดือนราคาจะลงมาประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by portega View Post
                  ขอบคุณมากคับ พอดีจะไปซื้อวันอาทิตย์นี้นะคับ ยังงี้ก็คือไม่ต้องกัวแล้วซื้อได้C1หมด
                  จัดไปจ้า ...

Originally posted by bapladoc View Post
                  อยากเปลี่ยนเป็น Q9450 เหมือนกันครับตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วมีทุกร้านหรือป่าว
                  ถ้ารออีก 1 เดือนราคาจะลงมาประมาณเท่าไหร่ครับ
                  ของใหม่อยู่ราวๆ 12,200 - 12,500 ครับ น่าจะราวๆ นี้ครับ ...

ถ้าอีกสักเดือน ก็ปรับไม่น่าเยอะนะครับเพราะว่า CPU เพิ่งเปิดตัว เมื่อปลายเดือนที่แล้วเองครับ

Comment

http://processorfinder.intel.com/det...px?sSpec=SLAWR

ลองดูตามลิงค์นี้นะครับ

sSpec No. SLAWR เป็น ๐9450 C1 ครับ

Comment

sSpec ดูยังไง ก็ตามนี้เลยครับ
                      http://www.intel.com/support/process.../cs-016552.htm

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

แจ่ม จะซื้อแต่รอให้ราคา นิ่งกว่านี้อีกนิด จะได้ไม่มานั่งเสียดาย แค่ใจที่ใจร้อนซื้อ

Comment

Working...
                          X