Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ 9800GTX มาจาก TK เจอแบบนี้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็เป็นอีกคนนะครับที่ซื้อร้านTKประจำลดให้เยอะถ้าเอาแฟนไปต่อกับพี่ต้นผมว่าลองไปคุยกับพี่ต้น
    ด้วยตัวเองเลยครับเพราะไม่น่าจะเกิดเรื่องแบบนี้กับร้านTKได้

Comment

หวัดดีครับ ผมต้นนะครับเรื่องนี้ตอนนี้ผมได้สอบถามกับคนที่ขายของให้น้องแล้วนะครับ ต้องขอโทษจริงๆที่ไม่ได้ตรวจสอบของให้ดีก่อนขาย เป็นความผิดพลาดของทางร้านเองครับ พอดีการ์ดตัวนี้เป็นตัวโชว์ของทาง deler ครับซึ่งตอนที่สั่งของ sale ก็ไม่ได้แจ้งผมมาเหมือนกันผมก็เลยไม่รู้ เพราะไม่เคยเกิดปัญหาแบบนี้ พอมีเรื่องผมก็ร้อนใจรีบสอบถามไปยัง sale จึงทราบว่าเป็นแบบนี้ ขอโทษจริงๆครับ
      ส่วนเรื่องสาย 6 pinในกล่องไม่มีจริงครับ ทางร้านก็ได้ขายให้น้องเค้าไปจริงในราคาเส้นละ 100 บาท 2เส้น เพราะทางร้านก็ได้ซื้อมาราคานี้จริงๆ (เพราะมันหายากมากจริงๆไม่มีขายทั่วไปจึงซื้อมาแพง)
      แต่เมื่อประมาณ 3ทุ่มทางน้องเจ้าของกระทู้ก็ได้โทรมาคุยกับทางร้านแล้วนี่ครับ ทางร้านก็แจ้งไปแล้วว่าไม่มีปัญหาพี่รับเรื่องไว้แล้ว และยังบอกกับไปว่าเดี๋ยวของมาให้เอามาเปลี่ยนใหม่ได้เลย จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเทียวไปเทียวมาหลายรอบ แต่ตอนนี้ไม่มีของจริงๆ ครับ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้เงินคืนทางร้านก็ยินดีคืนให้เต็มจำนวนครับ (รวมถึงค่าสายไฟ6pinด้วยครับ)

ป.ล. ขอโทษเจ้าของกระทู้จริงๆครับที่ทำให้เสียเวลา และนึกว่าน่าจะเข้าใจตอนคุยเคลียร์ทางโทรศัพท์เรียบร้อยแล้ว (ไม่นึกว่าจะมาเป็นข่าว Hot ที่นี่)

สุดท้าย ลูกค้าท่านใดหากซื้อของไปแล้วมีปัญหาหรือ ติดใจข้องใจไม่สบายใจในบริการของทางร้าน กรุณาติดต่อผมโดยตรงได้เลยนะครับ 081-9396003 ต้น ผมจะแก้ไขให้ทุกปัญหาครับ
      Last edited by TKO; 1 Apr 2008, 11:51:58.

Comment

มาชี้แจงแล้ว ช่วยดัน

Comment

อืม...ผมไม่รู้นะว่าจริงๆแล้วบันเดิลในการ์ดตัวนี้มันจะแถมสายไฟ 6พินมาในบันเดิลหรือเปล่านะครับ
          แต่ขอบอกก่อนว่า เดียวนี้บางยี้ห้อเขาจะไม่มี สายไฟ 6พินมาให้ในบันเดิลแล้วนะครับ สำหรับการ์ดจอในรุ่นใหม่ๆ ก็เพราะว่าบริษัทผู้ผลิตเองถือว่า การ์ดจอระดับนี้ผู้ใช้เองก็คงต้องใช้พาวเวอร์ซัพพลายคุณภาพดี ซึ่งอย่างน้อยก็ต้องมีสายไฟ 6พินอย่างต่ำมาให้ 1ตัว ครับ

Comment

น่าจะจบลงด้วยดี แล้วนะครับ

Comment

ปกติผมซื้อของ ไม่ว่าจะร้านไหน ผมขอเช็คของก่อนจ่ายตังตลอด

กระทู้นี้ถือเป็นตัวอย่างครับ ต่อไปก็รอบคอบกันหน่อย ประโยชน์ของตัวเอง

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180783

ของ club 9800GTX เค้าคับ ยี่ห้อเดียวกับ จขกท ไหมคับ
                มองชัดๆกันได้เลย มองเข้าไป มองดีๆ
                บอกแล้วผมเถี่ยงใจขาด

เครดิต คุณ pikky potter

Comment

ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ

Comment

เปิดกระทู้เจอพอดี เลย ขอร่วมด้วยคนครับ โดยรวมผมมีความเห็นเหมือนที่ท่าน eXzato ว่าครับเพราะตอนนี้เท่าที่ประกอบเครื่องคอม เท่าที่สังเกตุดู บันเดิลสายในการ์ดจะไม่ค่อยมีแถมสายไฟ 6พิน แล้วละครับ เพราะเล่นระดับราคาระดับหมื่นใช้ Power ตัวละ สี่ห้าร้อย นี่ก็น่าเกลียดแล้วละครับ พาวเวอร์ซัพพลายคุณภาพดีถึงจะเหมาะสมครับเห็นด้วยเลย สว่นที่ทางร้าน Tk แจ้งรับเรื่องก็ถือว่าทางร้านเอาใจใส่ ในระดับที่ดีแล้วครับไม่ได้ถอดทิ้งลูกค้า ซึ่งเห็นด้วยครับเพราะเท่าที่ฟังทางร้านออกมายอมรับว่าได้คุยแล้วในเบื้องต้น สว่นเรื่องไดร์เวอร์ นั่นทำใจครับ เพราะตอนนี้รุ่นที่คุณใช้อยู่ต่อให้ยี้ห้อ Winfast ที่เคยประกอบให้น้อง นึงชุดยังเล่นเกมส์กระตุกเลย นั่นคือปัญหาของทางผู้ผลิตครับ ไม่ใช่ผู้ขาย สว่นผู้ซื้อก็ต้องยอมรับว่าเทคโนโลยี ยังใหม่อยู่ ยังลูกผีลูกคน มีอีกหลายท่านครับที่ประสบปัญหาอย่างที่ท่านเป็น

Comment

น่าเห็นใจครับ..คราวหน้าตรวจสอบสินค้าที่ซื้อก่อนออกจากร้านนะครับ
                      เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้เปลี่ยนการ์ดใบใหม่ได้โดยไม่มีปัญหา

Comment

เอ่า ดัน ดัน ดัน ก่อนนอน

Comment

อืม..แม้จะดูแหม่งๆเกี่ยวกับคำอธิบายของร้าน TK
                          แต่เอาเถอะ...เมื่อทางร้านยอมแก้ไข
                          ก็ดีใจแทน จขกท.ด้วยครับ

Comment

ตื่นแล้วครับ พี่เค้า PM มาแล้ว เดวยังไงให้คุยกะน้องผมน่ะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง ออกเงินอย่างเดียว

Comment

นี้ของ WinFast
                              *ก่อนซื้อเช็คของก่อนนะ (จะโทษคนขายไม่ได้ คุณอาจจะทำหายเอง 555+)

Comment

Originally posted by TKO View Post
                                หวัดดีครับ ผมต้นนะครับเรื่องนี้ตอนนี้ผมได้สอบถามกับคนที่ขายของให้น้องแล้วนะครับ ต้องขอโทษจริงๆที่ไม่ได้ตรวจสอบของให้ดีก่อนขาย เป็นความผิดพลาดของทางร้านเองครับ พอดีการ์ดตัวนี้เป็นตัวโชว์ของทาง deler ครับซึ่งตอนที่สั่งของ sale ก็ไม่ได้แจ้งผมมาเหมือนกันผมก็เลยไม่รู้ เพราะไม่เคยเกิดปัญหาแบบนี้ พอมีเรื่องผมก็ร้อนใจรีบสอบถามไปยัง sale จึงทราบว่าเป็นแบบนี้ ขอโทษจริงๆครับ
                                ส่วนเรื่องสาย 6 pinในกล่องไม่มีจริงครับ ทางร้านก็ได้ขายให้น้องเค้าไปจริงในราคาเส้นละ 100 บาท 2เส้น เพราะทางร้านก็ได้ซื้อมาราคานี้จริงๆ (เพราะมันหายากมากจริงๆไม่มีขายทั่วไปจึงซื้อมาแพง)
                                แต่เมื่อประมาณ 3ทุ่มทางน้องเจ้าของกระทู้ก็ได้โทรมาคุยกับทางร้านแล้วนี่ครับ ทางร้านก็แจ้งไปแล้วว่าไม่มีปัญหาพี่รับเรื่องไว้แล้ว และยังบอกกับไปว่าเดี๋ยวของมาให้เอามาเปลี่ยนใหม่ได้เลย จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเทียวไปเทียวมาหลายรอบ แต่ตอนนี้ไม่มีของจริงๆ ครับ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้เงินคืนทางร้านก็ยินดีคืนให้เต็มจำนวนครับ (รวมถึงค่าสายไฟ6pinด้วยครับ)

ป.ล. ขอโทษเจ้าของกระทู้จริงๆครับที่ทำให้เสียเวลา และนึกว่าน่าจะเข้าใจตอนคุยเคลียร์ทางโทรศัพท์เรียบร้อยแล้ว (ไม่นึกว่าจะมาเป็นข่าว Hot ที่นี่)
                                3 ทุ่มได้ข้อยุติ 4ทุ่ม44นาที ออกมาร้องทุกข์เปิดกระทู้

ใจร้ายจังเลยนะครับ น่าจะเล่าเรื่องที่คุยกับทางร้านประกอบกันไปด้วยเลย

* พนักงานขายควรช่วยลูกค้าตรวจสอบสินค้าโดยละเอียดก่อนชำระเงิน *

ขอให้ผ่านปัญหาไปได้ด้วยดีทั้ง 2 ฝ่ายครับ

Comment

Working...
                                X