Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถาม ชุดโฮม ไม่เกิน 1หมื่น ถอด DTSได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถาม ชุดโฮม ไม่เกิน 1หมื่น ถอด DTSได้

ขอปิดกระทู้นี้คับ ย้ายไปอีกกระทู้
    Last edited by ProOz; 3 Apr 2008, 02:09:59.

G9 เป็นลำโพง 5.1 ready ธรรมดาๆ ต้องอาศัย decoder จากเครื่องเล่น / soundcard / reciever

Comment

น่าเล่นที่สุด คือตัวที่ฟังแล้วชอบที่สุด ^_^

Comment

มันจะเกินหมื่นนิดๆครับ ไม่เกิน 15000 น่าจะพอหาได้
        ถ้างบหมื่นก็ต้องหามือ 2 เอาครับ ถึงจะได้ตัวเเจ่มๆ
        ไม่งั้นก็ G9 เเต่ให้ 2ZS ถอดให้ 2 อย่างไม่ถึงหมื่น

Comment

Originally posted by Nutte View Post
          มันจะเกินหมื่นนิดๆครับ ไม่เกิน 15000 น่าจะพอหาได้
          ถ้างบหมื่นก็ต้องหามือ 2 เอาครับ ถึงจะได้ตัวเเจ่มๆ
          ไม่งั้นก็ G9 เเต่ให้ 2ZS ถอดให้ 2 อย่างไม่ถึงหมื่น
          โอเคคับ ห้ามเกิน 16000 นะคับ 6พันนี้ตอนแรก จะไปซื้อ โซฟานั้งดู
          รบกวนแนะนำทีคับ

Comment

รอท่าน เทพทั้งหลายมา แนะนำคับผม

Comment

ถ้าเอาแบบเสียบเล่นกะ TV ลองดู In the Box ตัวนี้ดู LG HT902TB ราคาศูนย์ 16900บาท ถ้าซื้อตามร้านรู้สึกจะลดได้ที่ 15900บาท ไม่เกินงบ

เสียงไม่ขี้เหร่ รูปทรงก็เป็นเฟอร์นิเจอร์ตัวนึงได้ ไม่ต้องหาขาตั้ง ไม่ต้องเจาะกำแพง
              Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:31:11.

Comment

ตัวเลือกมันเยอะครับ ไปหาลองฟังดีกว่าครับ งบประมาณนี้มีให้เลือกเยอะเเยะครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
                  ถ้าเอาแบบเสียบเล่นกะ TV ลองดู In the Box ตัวนี้ดู LG HT902TB ราคาศูนย์ 16900บาท ถ้าซื้อตามร้านรู้สึกจะลดได้ที่ 15900บาท ไม่เกินงบ

เสียงไม่ขี้เหร่ รูปทรงก็เป็นเฟอร์นิเจอร์ตัวนึงได้ ไม่ต้องหาขาตั้ง ไม่ต้องเจาะกำแพง
                  อันนี้เป็นตัวเลือกที่ดีเลยครับ งบประมาณน้อย จบเลยด้วย

Comment

ลองไปดูของ Sony รึยังครับ รุ่น HT-DDW685(Mu-Te-Ki) ราคา 10,990
                    ผมกำลังเลงไว้อยู่ ได้ Sub 2 ตัวเลย ลองฟังดูแล้ว Bass แน่นจริงๆๆ

Comment

คือว่า อยากให้ ท่านหลายคนๆ ที่เคยเล่นและฟัง ช่วยแนะนำแต่ละชุด แล้วผม จะไปฟังเพื่อบเทียบกัน
                      อันไหนถูกใจ ก็จะได้ไป อยากได้ ข้อมูลมากๆ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องเสียง กลัวไปซื้อ ทางร้านแนะนำ
                      แบบ หลอก ขายอะคับ

เลยขอรบกวน ขอข้อมูลและแนะนำ ชุดโฮม ดีๆ คับผม

Comment

ไปเดินหาในฟิวรังสิตเลยครับ ในส่วนเครื่องเสียง

เคยไปเดินดูอยู่ ราคาอยู่ประมาณที่ท่านกำหนดมีเยอะครับ

ไปลองฟังเองเลย

Comment

คือผม อยู่ อุตรดิตถ์ อะคับเลย จะสั่งเอาอะคับ ไม่มีข้อมูลเลย
                          อยากให้เทพๆทั้งหลาย ช่วยแนะนำ

Comment

คือผม อยู่ อุตรดิตถ์ อะคับเลย จะสั่งเอาอะคับ ไม่มีข้อมูลเลย
                            อยากให้เทพๆทั้งหลาย ช่วยแนะนำ

Comment

โซนี้ 10900 บาทคุ้มค่าตัวครับ

Comment

Working...
                              X