Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตรวจ Spec คอมทีว่าเพียงพอกับ PSUตัวที่ติดมากับเคสมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตรวจ Spec คอมทีว่าเพียงพอกับ PSUตัวที่ติดมากับเคสมั้ยครับ

Pentium D 890 2.80Ghz
    Ram RC 512*2 1GB
    Haddisk 40GB 1ตัว
    DVD RW
    GeForce ASUS 8600GT
    Main Board P5VD2-X

ช่วยดูให้ทีครับว่ามันจะเพียงพอมั้ยครับกับ PSU ที่มันติดมาชื่อว่า QCPASS ATX 400W
    มันเขียนมายังงี้ครับไม่ทราบว่าพอไหวมั้ยครับเอาแบบ Full load เลยนะครับ
    แล้วถ้าเกิดไม่ได้จะเอา Delux 500W หรือ Delux 450W จะพอมั้ยครับ

ปล.ไม่มีงบซื้อ PSU แท้หรอกครับมันแพงและอีกอย่างคอมผมก็ไมได้แรงมากด้วยเอาแรงแบบพอเพียงครับไงตอบด้วยนะครับกลุ้มใจมากมาย

Pentium D 820 ไม่ใช่หรือครับ

ส่วน PSU ผมว่าน่าจะพอนะครับ(ต้องลองใช้กูก่อนครับ) แต่ถ้าไม่พอก็ Tsunami ก็พอไหวครับ

Comment

820 งั้นมั้งครับจำไม่ได้แล้วลืมไปหมดยังไงก็ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X