Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว AMD ท่านใดอ่าน QuickPC ฉบับ March 2008 แล้วมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว AMD ท่านใดอ่าน QuickPC ฉบับ March 2008 แล้วมั่ง

มันจะมีหัวข้อเกี่ยวกับสถานการณ์ของ AMD อยู่ อ่านแล้วเสียวจัง มันเลวร้ายขนาดนั้นเชียวหรอ

ไม่ได้อ่าน แต่อยากรู้อ้ะครับว่าสถานการณ์อะไร

Comment

ประมาณนั้นเลยแหละครับ ปี 2007 นี้ยุคมืด AMD จริงๆ
      CPU AMD แทบจะไม่น่าสนใจเลย
      GPU ATi เกือบไม่ได้ออกรุ่นใหม่ในปีที่แล้ว

Comment

ใกล้เจ๊งไงครับ
        แต่ผมว่าไม่หรอก
        เดี๋ยวก็ผ่านไปได้

Comment

Originally posted by occkay View Post
          ไม่ได้อ่าน แต่อยากรู้อ้ะครับว่าสถานการณ์อะไร
          ขึ้นปกมาสองฉบับแล้วครับ เรื่อง nVIDIA จะซื้อ AMD อ่านแล้วขำๆครับ

Comment

Originally posted by K8 View Post
            ขึ้นปกมาสองฉบับแล้วครับ เรื่อง nVIDIA จะซื้อ AMD อ่านแล้วขำๆครับ
            ฮาๆคราวนี้ การ์ดจอจาก AMD-ATi
            ก็ Nvidia-AMD-ATi เลยนะสิ แล้วโลโก้จะเป้นไงหว่า?

Comment

ข่าวล่ามาด่วนจี้ เจอร์ราร์ด ฟาดปากตอร์เรส ขณะซ่อมเมื่อเย็นวานนี้ ข้อหาเด่นเกินหน้าเกินตา
              อิอิ ข่าว วันโกหก แห่งชาติฝรั่งครับ

Comment

AMD ได้เงินแขกมาช่วยแล้ว
                ซื้อไม่ได้ง่าย ๆ หรอก

Comment

อยากอ่านจังใครมีมาให้อ่านมั่งครับ

Comment

ผมว่า ไม่น่าจะซื้อได้หรอก เพราะที่ผ่านมา Nvidia น่าจะรู้ตัวแล้ว ว่าการซื้อบริษัทคู่แข่ง ไม่ได้ช่วยอะไรตนเลย หลังจากที่ซื้อ 3dfx ก็ได้แต่เอาไปดองไว้เท่านั้น
                    แต่ถ้าเป็น IBM ละไม่แน่ รายนั้นเงินหนาอยู่แล้ว แล้วก็ชอบ AMD เป็นพิเศษด้วย ถ้าอยากจะชนกับ Intel ต้องมี AMD เท่านั้น

Comment

เอเอ็มดี ไม่ได้อยู่ในสถานการณ์ที่ย่ำแย่ขนาดนั้นหรอกครับ มีเงินจากเศรษฐีอินเดียมลงทุนช่วยเหลือแล้วนี่ ไม่งั้นจะมีปัญญาไปซื้อ เอทีไอหรือ
                      อืม ฝากบอกคุณบก.ควิกพีซีด้วยนะ ที่นามสกุลจุ้ยเจริญน่ะ ช่วยบอกให้นักแปล แปลงานโดยใช้สำนวนไทยๆหน่อยสิครับ อ่านงานของคุณแล้วเหมือนกับอ่านหนังสือที่ลูกครึ่งไทย-ฝรั่งเขียนเลย
                      แล้วอย่าเถียงนะว่าทำไม่ได้ เพราะผมก็เป็นคนแปลงานลงหนังสือพิมพ์เหมือนกัน

Comment

ผมว่าไม่ย่ำแย่ขนาดนั้นนะครับเพราะ ยังไง Cpu กับ การ์ดจอ Amd ก็ยังขายดีอยู่ เพราะว่าตอนที่ amd ซื้อเอทีไอมาทำให้เอทีไอขายดีขึ้นนะครับเพราะการ์ดมันถูกลง

Comment

ไม่ได้ขาดทุนอะไรนิน่า เเค่ช่วงนี้ AMD ช่าๆลงไปเท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by K8 View Post
                            ครับ บก มัน ชอบอินเทลแบบออกนอกหน้าด้วยแหละ พอมีจดหมายไปด่า ก็ไม่พอใจบ่นไรของมันว่าเราจะเขียนต่อไป ผมเห็นฉบับที่ท่านบอกแล้วขำๆเหมือนกัน
                            ปล.เลิกซื้อนานแระ

Comment

เนี่องด้วยข่าวที่มีบริษัทน้ำมันจากต่างประเทศ มาซื้อหุ่นด้วยแหละมั้ง(ไม่แน่ใจว่าใครแน่) ที่ออกไปช่วงก่อนหน้านี้หน่อยนึง มันเลยเอากระแสมาเขียนให้คนสนใจ แต่ nvidia จะซื้อ amd มันแปลกๆ ตลกๆ อ่ะ จะโดนอินเทลฮุบซะด้วยซ้ำ - -'

Comment

Working...
                              X