Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมพวกพี่ ใช้แรมแค่2Gb อ่าคับโดยเฉพาะ พวกเซียน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมพวกพี่ ใช้แรมแค่2Gb อ่าคับโดยเฉพาะ พวกเซียน

ที่ผมเห็น อะคับ ทำไมไม่มีคัยใช้ 4Gb กันเลย เวลาจัดเสปกก้อจัดแค่ 2Gb ทำไมหรอคับหรือว่ามัน OC ได้ดีหรือยังไงอ่าคับ 4Gb มันไม่แรงกว่า 2Gb หรอคับ

มันเกินความจำเป็นครับ

Comment

ใช่ครับ

1GBx2

ลากไกลกว่า

1GBx4

แต่ 2GBx2 ก็ไม่ต่างกับ 1GB x2

นะครับ แฮะๆ

และ 2GBx2 มันแพง
      และ เอาไปทำอะไรตั้ง 4GB ครับ จำเป็นขนาดนั้นเลยเหรอครับ แฮะๆ
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

OS 32-bit เห็นแรม 4 กิ๊กไม่ครบอ่ะครับ

Comment

2 GB กำลังดีครับ

Comment

เงินไม่พอครับ

Comment

2 กิ๊ก ก็ยังพอใหว แต่ถ้าเป็น 4 กิ๊ก ตายแน่ รับไม่ไหว เงินก็ไม่พอแน่

Comment

อ๋อ

อ๋อ งี้นี่เองคับ ตอนแรกผมก้อว่าจะซื้อแรม 4Gb แต่ว่า เอาเงินไปซื้อ 2Gbดีกว่า แล้วตังที่เหลือ ไปกินหนมดีกว่าเนอะ ขอบคุณที่ตอบคราบ

Comment

4กิ๊กรื่นกว่ากับเกมหนักๆๆๆ

Comment

2X1กิ๊ก ก้อลื่นแล้วครับสำหรับ XP
                    แต่ vista ก้อ 2X2 กิ๊ก ไปเลย เพราะแค่เปิดเครื่องฟังเพลง ก้อไปละ 1 กิ๊กกว่าๆ

Comment

มีโปรแกรมหรือเกมส์อะไรบ้างที่ใช้แรมเกิน 2G อะ
                      Crysis บน XP เต็มที่ก็ไม่เกิน 1.5GB

Comment

สำหรับผมนะคร๊าบ 1กิ๊ก กะลังดี
                        ถ้า 2กิ๊ก ก็พอไหว แต่ถ้า 4กิ๊ก ปวดหัวคร๊าบบ สับรางไม่ถูก

กรณี 4กิ๊ก เนี่ยะสำหรับคนที่ไม่มีความรู้ผมไม่แนะนำ ต้องใช้ความสามารถเฉพาะตัว
                        Last edited by tiatia; 1 Apr 2008, 18:08:03.

Comment

Originally posted by tiatia View Post
                          สำหรับผมนะคร๊าบ 1กิ๊ก กะลังดี
                          ถ้า 2กิ๊ก ก็พอไหว แต่ถ้า 4กิ๊ก ปวดหัวคร๊าบบ สับรางไม่ถูก

กรณี 4กิ๊ก ต้องใช้ความสามารถเฉพาะตัว
                          แว๊กกกกกกกกกกก แม่เจ้า
                          อิอิ

สลับดีๆแค่ไหนก็ ชน หัวทิ่มเลยครับ

Comment

Working...
                          X