Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับซฮฟแวร์ตรวจสถานะเครื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับซฮฟแวร์ตรวจสถานะเครื่องครับ

คือใครรู้หรือมีโปรแกรมที่สามารถตรวจสอบสุขภาพของเครื่องที่เป็นปัจจุบันครับเช่นว่า
    1. สามารถตรวจสอบสถานะภาพอาการ การทำงาน ของซีพียู แรม หรือ การกินไฟ ของบอร์ด
    2.สามารถตรวจสอบสภาพหรือสถานะการทำงานของบอร์ด จุดผิดปกติหรือบกพร่อง
    3. แบบวารันโปรแกรมดูแสดงออกมาเป็นกราฟหรือสถานะตัวเลขให้เราเห็นเพื่อทราบจุดบกพร่องของเครื่องได้ครับ

ไม่รู้ว่าจะมีไหมหน้อครับซอฟแวร์แบบนี้ครับ

1. cpuz everest sisoft-sandra
    2. ถ้าบอร์ดพัง เปิดไม่ติด จะรันซอฟแวร์ไงหว่า เท่าที่ผมรู้คือใช้การ์ดที่เสียบตรง Pci แล้วมันจะบอกจุดที่เสียได้
    3. ตามข้อ 2

Comment

มีแหล่งให้โหลดไหมครับ แล้วการ์ดที่ว่ามันเป็นการ์ดแบบไหนเหรอครับ การ์ดของอะไรน่ะครับ

Comment

Working...
      X