Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไครที่เล่น Assassin's Creed ปรับความละเอียดกันแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไครที่เล่น Assassin's Creed ปรับความละเอียดกันแค่ไหน

อยากรู้ว่าปรับกันสุดไหม แล้ว multisampling มันคืออะไรเหรอครับภายในเกมส์ตรงการปรับค่าออพชั่นน่ะ

ผมปรับ1024และปรับ3หมดครับ 8600GT

Comment

multisampling ช่วยกลบรอยหยักของภาพ

Comment

1024 สุดหมด aa ระดับ 2 แต่เฟรมเรตสิบกว่าๆ แต่ก็ยังเล่น ไม่รู้ว่าบ้าเปล่า

แต่ถ้าปิดเงา 20+

Comment

ผม 1440*900 อ่ะครับ 8600 gt ลากไปนิดหน่อย เฟรมก็หน่วงๆครับ ฝืนเล่นเอา ^^"

Comment

ปรับสุดทุกอย่างครับ ไม่กระตุกด้วย แต่หมดเงินไปกะคอมเกือบทะลุ 5 หมื่นละครับ ^^"

Comment

เกมนี้ ยังมีบัคอยู่เปล่าครับ

หรือ สมบูรณ์ 100% แล้ว
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                เกมนี้ ยังมีบัคอยู่เปล่าครับ

หรือ สมบูรณ์ 100% แล้ว
                ยังรอตัวจริงอยู่ครับ รู้สึกเหมือนเกมจะยังไม่วางขายเลยนะ ^^"

Comment

สูงสุดของจอ 17 นิ้วครับ เปิดสุดๆ และ เปิด AA ครับ

HD 3870 สุดยอดมากๆ

Comment

ปรับทุกอย่างแบบเตมพิกัด เล่นที่ 1280*7xx

เฟรม 45+ max 80+ มิได้ลากไรเลย

Comment

1680 ปรับสุดคับ ^^

Comment

ผมเล่นที่ 1920x1200 แต่เวลาเล่นมันน่าจะอยู่ที่ res.1920x1080(16:9) ครับ

ส่วนมากจะปรับได้ที่ 2/3 หรือ 3/4 เท่านั้น ส่วน Multisampling มันไม่สามารถปรับได้ ไม่ขึ้นให้ปรับอ่ะ ไม่รู้เพราะอะไร

กระตุกนิดหน่อยตอนช่วงเริ่มเล่น พอเล่นไปได้ซักครึ่งนาทีก็หาย สงสัย HDD ไม่ก็ Ram น้อยไป

ภาพที่ได้ก็ถือว่าพอใจครับ FPS ก็ประมาณ 20-35 จริงๆอยากเล่นที่ res.1680x1050 แต่ปรับแล้วมันมีรอยหยักเกิดขึ้นมาก

ตรงนี้น่าจะเกี่ยวกับค่า Native Res. ครับ

แนะนำว่า ท่านที่เล่นระดับ 1920x1200 ควรใช้การ์ดแรงๆหน่อย Buffer ซัก 512MB ขึ้นไป

ขนาดอีแก่ของผม G80/640MB ยังเอาตัวแทบไม่รอดกับเกมนี้ครับ

Comment

ปรับทุกอย่างแบบเต็มพิกัด+AA3(สูงสุด) 1280*7xx

ได้เฟรมสูงสุด 75 ต่ำสุด 45 คับ

Comment

ตามสเปคครับ ปรับสุดหมด คำว่ากระตุกนี่หาไม่เจอเลย

Comment

ส่วนมากจะปรับได้ที่ 2/3 หรือ 3/4 เท่านั้น ส่วน Multisampling มันไม่สามารถปรับได้ ไม่ขึ้นให้ปรับอ่ะ ไม่รู้เพราะอะไร
                              ตามเวปนี้ http://www.tweakguides.com/AC_6.html

เค้าบอกว่า Lock ไว้กลัวคอมมีปัญหาแหละ
                              it seems that at higher resolutions, typically above 1600x, Assassin's Creed automatically disables access to Multisampling (i.e. it is fixed at 1 on the slider and greyed out, which equals no AA). I suspect this is because the combination of a high resolution plus Multisampling AA would require a great deal of Video RAM, which in turn could cause a great many problems on most systems, so it's been disabled. You have several options if Multisampling is disabled for you:

Comment

Working...
                              X