Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ MB ASUS M2V กับ M2N-E ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ MB ASUS M2V กับ M2N-E ทีครับ

ช่วยเปรียบเทียบ MB ASUS M2V กับ M2N-E ทีครับ มันมีอะไรต่างกันบ้าง ราคาต่างกันเยอะ กะจะใช้กับ CPU X2 3600+ ไม่ก็ X2 3800+ ครับ

ถ้าคิดจะ OC M2N-E ดีกว่าครับ ถ้าไม่ OC ก็อันใหนก็ได้ครับ แต่ส่วนตัวผมว่า ชิพNF เรียกประสิทธิภาพทั้งระบบได้ดีกว่านิดๆนะครับ

Comment

อืม ถ้าเป้นผมๆเลือก M2N-E

Comment

มี MB ตัวไหนจะแนะนำไหมครับถ้าผมขอซักประมาณ 3500 ครับ

Comment

M2N-Eนี่หละครับ

Comment

ถ้ามีงบประมาณนั้น ก้เล่น M2N-E ไปเลยดีกว่าคับ

ส่วนตัวแล้ว ถ้าเป็นผมก้อคงเลือก M2N-E แหละคับ

Comment

ซื้อ m2n-e แน่ๆเจ้าของกะทู้ หึหึ

Comment

m2n-e มันดีกว่า m2v ยังไงบ้างครับนอกจากมีการ์ดจอออนบอร์ด ผมดูไม่ค่อยเป็นอะครับ
                สเปคที่ผมคิดซื้อก็
                CPU X2 3600+
                MB ไม่ M2V ก็ M2N-E มีตัวอื่นก็แนะนำหน่อยนะครับ
                RAM Kington 512*2
                VGA GF7600GS DDR3 ของ สปาคอะครับ
                HDD 80 GB SATA II
                Case อีกประมาณ 1500 บาท
                อย่างอื่นมีหมดแล้ว

จิงๆก็มีงบประมาณ 20000 แต่ + ได้ครับ มันซื้อก็อยากให้ได้ดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ
                ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

Comment

Originally posted by vyt View Post
                  m2n-e มันดีกว่า m2v ยังไงบ้างครับนอกจากมีการ์ดจอออนบอร์ด ผมดูไม่ค่อยเป็นอะครับ
                  สเปคที่ผมคิดซื้อก็
                  CPU X2 3600+
                  MB ไม่ M2V ก็ M2N-E มีตัวอื่นก็แนะนำหน่อยนะครับ
                  RAM Kington 512*2
                  VGA GF7600GS DDR3 ของ สปาคอะครับ
                  HDD 80 GB SATA II
                  Case อีกประมาณ 1500 บาท
                  อย่างอื่นมีหมดแล้ว

จิงๆก็มีงบประมาณ 20000 แต่ + ได้ครับ มันซื้อก็อยากให้ได้ดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ
                  ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
                  M2N-E ไปเลยครับ OC ได้ดีกว่าแน่ๆ
                  และ รีดพลังจากระบบทั้งหมดได้ดีกว่าครับ

Comment

เอา X2 3800+ ดีกว่าครับ
                    cache ใหญ่กว่าครับ

Comment

หน้าตาก็ผิด กันหลานขุมแล้ว ซื้อแบบไม่รู้เรื่องผมก็เอา M2N-E

Comment

ที่เชียงใหม่ ร้าน Hardware Houre ชั้นสอง ตึกไอคอน เค้าบอกว่าจะออกจากสายการผลิตแล้วล่ะครับ
                        ไม่รู้ว่าเค้าพูดจริงเปล่า.....

Comment

E

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                            หน้าตาก็ผิด กันหลานขุมแล้ว ซื้อแบบไม่รู้เรื่องผมก็เอา M2N-E
                            จริงครับ ฮ่า ๆ

Comment

x2 3600+ ควรใช้ 65 nm น่ะครับ เย็นกว่าและ L2 เยอะกว่า

Comment

Working...
                              X