Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Notebook compaq ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Notebook compaq ช่วยด้วย

อยากลองลงวินโดใหม่คะ เคยลงพวกตั้งโต๊ะก็ไม่บ่อยมาก มันก็ไม่ยากลงได้ปกติ แต่พอซื้อ Notebook ใช้ไปนาน ๆ รู้สึกเครื่องช้าลง อยากลงใหม่แต่พอ ตอนจะขึ้นมันขึ้นอะไรไม่รู้คะไม่เก่งภาษาอังกฤษ มันเหมือนจะเกี่ยวกับพวกฮาดดิสคะ แล้วมันก็บอกให้กด F3 เพื่อออกค่ะมันเกี่ยวกับอะไรคะ ช่วยแก้ด้วยคะ

HD เป็น Sata หรือป่าวครับ อยากรู้วิธีแก้มาที่คลับเราชาว Compaq สิครับ นอกจากจะเป็นประโยชน์กับตัวคุณแล้ว เพื่อนๆ จะได้แชร์ความรู้ ปัญหา และประสบการณ์ครับ เชิญเลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=135326

Comment

ลงวินโดพเก่าไปครับไปหาใหม่เอาที่เป็น XP SP3 ครับรองรับและไวกว่าเดิม ^^

Comment

ลองจัดเรียงไฟล์ ในฮาดดิสใหม่ดูครับน่าจะพอช่วยได้

Comment

แผ่น windows น่าจะเก่าเกินไป (ลง windows XP ใช่อ่ะเปล่า) หาแผ่นใหม่ๆหน่อยมาลงก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ

Comment

Working...
          X