Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองของ : Galaxy MCP68

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาบอดผมมาทรมาน

แบบนี้ไม่น่าให้อภัย

ผมลากไปแค่2.5 เองครับ กลัวแต๊บ

ซีพียูตัวเดียวกันแต่แรมบ้านๆ

Comment

เทียบกับasrock ผมว่าตัวนี้เนื้องานดีกว่า

Comment

ท่านรับไปบ่ายโมง กลับถึงบ้านปุ๊บก็จับขึ้นเขียงเลยหรือนี่

Comment

อูว
          เห็นแล้วเจ็บปวด ตอนนั้นจะดั้นด้นเดินหา nf6g ทำไม
          เจ้าจิ๋วตัวใหม่ของวงการ

Comment

Originally posted by heatie View Post
            อูว
            เห็นแล้วเจ็บปวด ตอนนั้นจะดั้นด้นเดินหา nf6g ทำไม
            เจ้าจิ๋วตัวใหม่ของวงการ

Originally posted by -SaMmY- View Post
            ท่านรับไปบ่ายโมง กลับถึงบ้านปุ๊บก็จับขึ้นเขียงเลยหรือนี่
            Originally posted by -SaMmY- View Post
            เทียบกับasrock ผมว่าตัวนี้เนื้องานดีกว่า
            เอาบอดผมมาทรมาน
            แบบนี้ไม่น่าให้อภัย
            ผมลากไปแค่2.5 เองครับ กลัวแต๊บ
            ซีพียูตัวเดียวกันแต่แรมบ้านๆ
            เห็นตอนแรกผมก็อึ้งๆครับ เนื้องานคุณภาพพอสมควรครับ อิอิ

Comment

ราคางามมากครับ ลูกเล่นก้พอตัวเลยครับ

Comment

Originally posted by Chiang~* View Post
                ราคางามมากครับ ลูกเล่นก้พอตัวเลยครับ

Comment

ที่บอกว่ามันไม่รองรับ แรม dual มันหมายความว่ายังไงครับ
                  มันยังไงกันแน่ ยกตัวอย่างหน่อยครับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                    ที่บอกว่ามันไม่รองรับ แรม dual มันหมายความว่ายังไงครับ
                    มันยังไงกันแน่ ยกตัวอย่างหน่อยครับ
                    ก็คือถ้าใส่แรมยี่ห้อเดียวกัน ชิพเดียวกัน ความจุเท่ากัน บอร์ดอื่นถ้าซัพพอร์ทแรมDualจะDual channalแรมให้ ทำให้แบนวิดแรมมากขึ้น

ส่วนบอร์ดนี้ถึงใส่แรมชิพเดียวกัน ก็จะเป็นSingle Channal แบนวิดเท่าเดิม แต่ก็ไม่เห็นผลมากนักในการใช้งานปกติ

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
                      ก็คือถ้าใส่แรมยี่ห้อเดียวกัน ชิพเดียวกัน ความจุเท่ากัน บอร์ดอื่นถ้าซัพพอร์ทแรมDualจะDual channalแรมให้ ทำให้แบนวิดแรมมากขึ้น

ส่วนบอร์ดนี้ถึงใส่แรมชิพเดียวกัน ก็จะเป็นSingle Channal แบนวิดเท่าเดิม แต่ก็ไม่เห็นผลมากนักในการใช้งานปกติ

อื่มข้อเสียอย่างเดียวสินะ

Comment

Originally posted by osoul View Post
                        อื่มข้อเสียอย่างเดียวสินะ
                        ช่ายแล้วครับ นอกนั้นครบเครื่องที่เดียว

Comment

การ์ดจอ ออนบอร์ดมัน พอจะเล่น วินนิ้ง PES6 แบบปรับค่าธรรมดาได้ป่าวครับ สนแต่งบน้อย แหะๆ

Comment

Originally posted by VinceX View Post
                            การ์ดจอ ออนบอร์ดมัน พอจะเล่น วินนิ้ง PES6 แบบปรับค่าธรรมดาได้ป่าวครับ สนแต่งบน้อย แหะๆ
                            น่าจะได้นะครับ โน็ตบุคผมใช้Radeon Xpress1100 (x300จำแลงมา) กลางๆ ความละเอียด640*480 เล่นสบายๆ

ออนบอร์ดตัวนี้น่าจะแรงกว่า ด้งนั้นคงเล่นได้แหละ

Comment

Originally posted by VinceX View Post
                              ได้ครับ ไม่มีปัญหาขอให้แรมของระบบเยอะๆแชร์สัก 256 ก็ลื่นครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ ช่วยตอบครับ

ดีจัง บอร์ดราคาประหยัด แถมยังมีดีอีกเยอะ

แต่....ของจะมีป่าวไม่รู้ เอิ้กๆ

Comment

Working...
                                X