Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง harddisk hitachi หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง harddisk hitachi หน่อยครับ

พอดีผมไปดูมา 2 ร้าน ที่ jib hitachi 500G 3080 บาท ดูที่ saveway 500G 4300บาท

มันรุ่นเดียวกันหรือเปล่าครับ

jib hitachi 500G 3080 100%

Comment

ตัวเดียวกันครับ เป็นรุ่น P7K500 รหัส HDP725050GLA360 ขนาด 500 Gb 7200 rpm sata2 buffer 16 mb ประกัน ASYS 5ปี ครับ เป็น harddisk ที่ทาง Hitachigst บอกว่า เป็น harddisk desktop ที่ประหยัดพลังงานมากที่สุดในโลก( the World's Most Energy-Efficient Desktop HDD) ส่วนทำไมราคาต่างกันอันนี่้ผมไม่ทราบ ทราบแต่เพียงว่า ร้าน saveway เป็นร้านที่ ขายคนเฉพาะกลุ่ม สินค้าและราคารวมถึงการบริการอาจจะเป็นของคนเฉพาะกลุ่ม ไม่เหมือน กับร้าน Jib ที่เป็นร้าน ขายปลีกเน้นสินค้าธรรมดาทั่วๆ ไป เพื่อความสบายใจซื้อแล้วเหมือนได้เปล่า
      Last edited by Sm@rt; 2 Apr 2008, 15:07:45.

Comment

Originally posted by Sm@rt View Post
        ตัวเดียวกันครับ เป็นรุ่น P7K500 รหัส HDP725050GLA360 ขนาด 500 Gb 7200 rpm sata2 buffer 16 mb ประกัน ASYS 5ปี ครับ เป็น harddisk ที่ทาง Hitachigst บอกว่า เป็น harddisk desktop ที่ประหยัดพลังงานมากที่สุดในโลก( the World's Most Energy-Efficient Desktop HDD) ส่วนทำไมราคาต่างกันอันนี่้ผมไม่ทราบ ทราบแต่เพียงว่า ร้าน saveway เป็นร้านที่ ขายคนเฉพาะกลุ่ม สินค้าและราคารวมถึงการบริการอาจจะเป็นของคนเฉพาะกลุ่ม ไม่เหมือน กับร้าน Jib ที่เป็นร้าน ขายปลีกเน้นสินค้าธรรมดาทั่วๆ ไป เพื่อความสบายใจซื้อแล้วเหมือนได้เปล่า

โอ้วววววววว ขอบคุณท่านsmartมากครับ บรรลุเลยครับ ของถูกมักเอามาขายหลังผมซื้อทุกที เศร้า

Comment

Working...
        X