Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอระบายหน่อยเถอะครับ เกี่ยวกับ ACER Notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่เคยคิดจะซื้อเอเซอร์เลย ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม

Comment

เจอมาเยอะครับ กับ Acer ยิ่งจอช่วงนี้เริ่มมีปัญหาบ่อยมากๆ และคิดว่าหลายคนด้วย
      เลยเปลี่ยนมาใช้ HP แล้วครับ หลังจากที่เปลี่ยนมาได้อาทิตเดียว ชิพหายครับ จริงๆ นะครับ ผมพิมๆ แล้วปุ่ม Shift มันหลุดออกมาเลย อิอิ ใส่กลับก็ไม่ได้ แต่เอาเข้าศูนย์ แป๊บเดียวครับเปลี่ยนแผงใหม่เลย ไม่เรื่องมากบริการดีครับ

Comment

พิมพ์เก่งจัง ขนาดอ่านยังตั้งนาน

โชคไม่ดี แต่เจอช่างดีนะครับเค้าดูแลให้

Comment

ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ (ผมใช้acer ก็กลัวๆอยู่เหอๆๆ)
          แต่ผมคิดว่าเพราะ เค้าขายเครื่องออกไปเยอะไง
          พอเยอะปัญหาก็เยอะ ตามเงาตามตัว เหมือนมือถือไง โอเปอเรเต้อมือถือ ปล่อยโปรไม่คิดไง
          เครื่อลูกข่ายเยอะกกว่าแบรนวิต แล้วเปนไงละโทรไม่ติดไง
          นี้ก็คงพอๆกันทำการตลาดมากไปหน่อย ขายได้เยอะ
          QC กันไม่ทัน(เพราะผลิตเยอะ)
          คงQc แบบว่า เปิดติด ก็ O (ที่จริงอุปกรนะแต่ละชิ้นQc แยกมาแล้ว เลยแค่ประกอบเปิดติดก็พอนะ)
          อีก อย่าง คงเหมือนกรณี Hon d-a อะ จำได้ปะ แบบว่า จะมี 1ใน กี่คันที่มีปัญหาไง
          ควบคุมไม่ได้ไง
          เหอๆๆ..ก็งี้แหละถูกซะ (ไม่งั้นผมคงไม่ปัญญาซื้อหรอกเหอๆๆจนๆๆ)
          ปัญหาสุดท้าย สำหรับบาง คน ย้ำ บางคนจิงๆ
          Error User ไง แบบตัวเองมีตัง ซื้อแต่ดันใช้ไม่เปน(เคยเห็นมะ ซื้อ ตัวFerrari มาแล้วไม่ใส่ใจรวยซะ เพื่อนน้องผมเอง ไม่ใส่ใจนึกจะโยนก็โยน เฮ้ย)
          แบบนี้Nb มันคงหมั่นใส่เลย ตรอมใจ พังซะ ใส่เลย(ผมไม่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะ จิงๆนะ คือแค่ผมเคยเจอแบบนี้มานะครับ)ยังไง
          ผมก็รุ้นๆอยู่ไม่ให้เครื่องผมมีปัญหาไร แต่ของบ้านผมยังไม่เจอ
          เปน 2430/2400(ของน้องกะแฟนมัน)5051ของผมเอง
          ยังไม่มีไรเกิดขึ้น สาธุ อย่าได้เกิดไรขึ้นเลยนะ

Comment

ถึงคราวซวยครับ

Comment

เห็นด้วยกับด้านบนครับ ของเค้าขายเยอะโอกาสเสียก็ต้องเยอะด้วย

คนไม่เคยทำอะไรก็ไม่เคยทำผิดใช่ไหมครับ คนทำอะไรน้อยๆก็ผิดน้อย คนทำอะไรมากๆก็โอกาสผิดมาก

ผมเองก็ใช้มา 2 ปีแล้ว แนะนำให้เพื่อนซื้ออีกตั้งหลายคน ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ

Comment

IBM ThinkPad ................. ดี ทน สบายใจ

Comment

Acer = ดวง ดวงดีได้ ดวงร้ายส่งเครมจนพังครับ

Comment

คนมันซวยคับ คุณหนอน
                    แต่ Acer ใส้แรง วัสดุด้านนอก พอใช้
                    HP ใส้ไม่แรง วัสดุด้านนอก แจ่ม
                    เทียบในราคาเท่าๆกัน

Comment

ผมตามไปอ่านที่ pantip มาแล้วอะครับ น่าเห็นใจมากๆ เลย

Originally posted by ผู้มาเยือน12 View Post
                      ผมใช้ Acer Aspire 5502 NWอะไรซักอย่างนี่แหละ

ไม่เคยมีปัญหาเรื่องใหญ่ๆ เลยครับ
                      แต่มีปัญหา WiFi ครับ ถ้าสัญญาณอ่อน มัน Access ไม่ได้
                      อ้อ เครื่องมันร้อนตรงที่วางมือ ร้อนกว่า HP ครับ และร้อนกว่า Lenovo ครับ

ปัญหาอื่น ไม่มีครับ
                      เรื่องปัญหาสัญญาณ WLAN อ่อนกว่ายี่ห้ออื่นนี่เป็นจุดอ่อนของแบรนด์นี้มานาน(ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม Centrino เหมือนกันนี่แหละ)
                      ส่วนเรื่องความร้อนก็เจอมาหลายเครื่องแล้วเหมือนกัน
                      Last edited by pod; 4 Dec 2006, 14:15:06.

Comment

A ย่อมาจาก อะแฟด
                        C ย่อมาจาก ความห่วย
                        E ย่อมาจาก อีเดียด
                        R ย่อมาจาก รีแพร์ตลอดชาติ
                        จงมอง ยี่ห้อนี้เป็นทางเลือกสุดท้าย ในวันที่ คุณไม่มีโน๊ตบุ๊กยี่ห้อใหนให้เลือกอีกแล้วในโลคนี้

Comment

ของผมใช้ acer aspire 5583 Geforce 7300 ซื้อมา 5 วัน คีย์บอร์ดตัว "น" กดไม่ติด มันฝืด ๆ เหมือนจะหลุด เอาไปเข้าศูนย์ พอพนักงานเปิดดูมันก็หายเฉยเลย งง !!! ผมกลัวมันจะเป็นอีกเลยบอกให้เขาตรวจดูได้มั้ย เค้าบอกได้ แต่ต้องทิ้งเครื่องไว้สองวัน ยิ่งงงใหญ่เลย ดูคีย์บอร์ดปุ่มเดียว สองวัน พระเจ้า !!! มันเกิดขึ้นจริง ๆ ครับ ที่ศูนย์เอเซอร์พันธ์ทิพย์ครับ พอบอกว่ารอสองวัน ผมเลยไม่เอาครับ ขี้เกียจรอ แต่วันนี้ประมาณเดือนนึงแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร เสียว ๆ อยู่เหมือนกันครับ ได้แต่หวังว่ามันคงไม่เป็นไรขึ้นมาอีกน่ะครับ อิอิ

Comment

Acerดีที่เทคนิคการขายและประกันเท่านั้นอะคับ

เห็นเพื่อนที่ซื้อAcerไปตอนคอมมาดเริ่มบ่นว่าเครื่องเริ่มเน่าแล้ว

Comment

ใช้ Acer เหมือนกัน แต่ไม่เคยเจอปัญหา ปีนึงแล้ว

คิดว่ารุ่นถูกๆแบบ budget ก็งี้แหละ ถ้าเป็นรุ่นสูงๆ อย่าง travelmate 8100/8200 Ferrari Series ไม่ค่อยมีปัญหาหรอก ส่วนใหญ่ที่เห็นจะเป็นรุ่นถูกปะมาน 25000-35000

Acer น่ะ มันพวกได้ spec แรงแต่คุณภาพห่วยอยู่แล้ว จะให้ได้ทั้งของดี แรง แต่ถูก เค้าก็ล่มจมกันพอดี ไม่ได้กำไร ยี่ห้ออื่น อย่าง Toshiba, Sony, IBM มันได้ไม่แรง แคณภาพ, วัสดุดี (ที่ราคาเดียวกับ Acer แต่ Acer ให้ spec สูงกว่า ส่วนพวก Sony เครื่องไม่แรงแต่ บริการดี คุณภาพเครื่องดี) มันก็เป็นข้อดีข้อเสียของแต่ละยี่ห้อละคับ

ถ้าถามผม คนซื้อที่ต้องแบกไปมาตลอดอะ อย่าใช้ Acer เลย เพราะมันบอบบาง ใช้ IBM ดีกว่า ทน

Comment

Working...
                              X