Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกHarddisk 500Gbให้ผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นผมเลือก Hitachi อ่ะ ราคาแค่ 3080.- แถมเร็วกว่าตัวอื่นซะอีกแน่

Comment

Originally posted by hutzero View Post
      เป็นผมเลือก Hitachi อ่ะ ราคาแค่ 3080.- แถมเร็วกว่าตัวอื่นซะอีกแน่
      เร็วกว่า2ตัวที่ผมกล่าวมาอีกเหรอครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
        เร็วกว่า2ตัวที่ผมกล่าวมาอีกเหรอครับ
        อัตราการอ่านของ
        Seagate : 52.8MB/s
        WD: 56.9MB/s
        Hitachi: 61.0MB/s

ความทนทาน WD กับ Hitachi พอๆกัน Seagate จะพังง่ายกว่าหน่อย
        ความร้อนของ Hitachi น้อยสุด รองมาก็ WD และ Seagate
        แต่เสียงของ Hitachi ดังสุด รองมาก็ Seagate และ WD

อยากรู้ข้อมูลมากกว่านี้ Google โลด

Comment

อิอิ เจ้าของกระทู้ ตั้ง กระทู้ได้น่าสนใจ มากน่ะ

ไม่ทราบว่า

เจ้าของกระทู้ มีแฟนรึยัง ค่ะ

กรุบกริบ

หนูดี ว่างอยู่ค่ะ

อิอิ*

Comment

จะเอา AACS มาเล่นเกม จะเวิร์คไหมครับ คงไม่ช้าไปนะ

Comment

Hitachi มีบัฟเฟอร์กับNCQไหมครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                Hitachi มีบัฟเฟอร์กับNCQไหมครับ
                ผมไช้ฮิตาชิรุ่นไรไม่รุ้อ่าครับซื้อมา4400บาทเห้นบอกว่ารุ่นอุลตร้าไรเนี้ยบัฟเฟอร์32M แต่ไม่มีNCQอ่ะเซง(ซื้อมาได้เดือนกว่าและตอนนี้มันลงไปโขเลยเจ็บปวดจิง)

Comment

ผมใช้อยู่ครับ WD RE2 Harddisk ตัวนี้เกรด Raid server ครับ
                  ผมใช้ทั้ง Cature Video เปิดไฟล์ Photoshop เปิดเพลงฟัง ในเวลาเดียวกัน
                  ยืนยันไม่เคยมี dropframe
                  ทดสอบที่ 1.2 million MTBF
                  ถ้าอยากจะดูรายละเอียดทางการทดสอบเปรียบเทียบจริงๆ ลองดูที่เวบทอมฮาร์ดแวร์

http://www23.tomshardware.com/storage.html

Comment

ใครมีกราฟของHD Tuneเอามาใชว์หน่อยครับ

Comment

Seagate ทนถึกแรงดีครับ ผมว่า qc เขาดีกว่าเจ้าอื่นนะ

Comment

Originally posted by hutzero View Post
                        อัตราการอ่านของ
                        Seagate : 52.8MB/s
                        WD: 56.9MB/s
                        Hitachi: 61.0MB/s

ความทนทาน WD กับ Hitachi พอๆกัน Seagate จะพังง่ายกว่าหน่อย
                        ความร้อนของ Hitachi น้อยสุด รองมาก็ WD และ Seagate
                        แต่เสียงของ Hitachi ดังสุด รองมาก็ Seagate และ WD

อยากรู้ข้อมูลมากกว่านี้ Google โลด
                        ไปเอามาจากใหนครับเนี่ยความเร็วเนี่ย..เก่าแล้วครับ.. ฮาร์ดดิสก์เดี๋ยวนี้ถ้าเลือกเป็นความเร็วการอ่านเฉลี่ย มากกว่า 70MB/s หมดแล้วครับ..

มาดูอันใหม่เนี่ยซิ..

Comment

รูปไม่มา..ลองกดไปดูตามลิงค์ครับ..

http://www23.tomshardware.com/charts3/1086-1016-34.png

Comment

อยากได้เหมือนกันครับ ตัดสินใจไม่ถูก
                            ตัวเก่ามีของ 500YS อยู่ แกทำงานได้ถูกใจมาก
                            นิ่ง เงียบ แรง แต่ร้อน

Comment

ผมเคยใช้ซีเกทย์ IDE.80G. กับเครื่องเดิม(เพิ่งเปลี่ยนยกชุดเป็น PCI.ไม่เกิน2เดือน) ทนดีครับ ผมย้ายข้อมูล
                              แบบยุ่งเหยิง เพราะไม่ค่อยเป็น จอฟ้านี่เป็นเรื่องที่คุ้นเคยราวกับเพื่อนสนิท(แต่เสียตังค์ เหมือนเพื่อนหลอกแ.ด..)
                              เพราะไม่เป็นในเรื่องนี้ ส่งร้านอย่างเดียว จนช่างที่ร้านระอาใจ ห้ามผมทำอะไรแปลกๆอีก ผมไม่เข็ดหรอก...
                              ก็เพราะได้ความรู้บางอย่าง ว่าอะไรที่ทำได้ และอะไรที่ทำแล้วเครื่องมันเอ๋อ ผมเคยลงDriverทับกับตั้ง4-5ตัว..
                              โดยที่ไม่รู้ว่าต้องลบอันเดิมออก(การ์ดจอ)..เอาแผ่นXP.ที่เพื่อนบอกว่าดีนักหนามาลง...จอฟ้าประจำ
                              แต่HDD.ของseagateตัวเดิม ไม่เคยรวนเลย เลยติดใจน่ะ...ขอโทษนะ ที่ไร้สาระไปมากหน่อยน่ะครับ

Comment

แต่ทำไมHDDมันถูกจังครับ ผมจำได้500Gbซีเกตตัวนี้ตั้ง5พันกว่า
                                ตอนนี้เหมือนไม่ถึง4พันซะงั้น อีกหน่อยคงถูกเหมือนแรม

Comment

Working...
                                X