Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าร้อนนี้ ดับร้อน notebook สุดรักกันยังไงมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าร้อนนี้ ดับร้อน notebook สุดรักกันยังไงมั่ง

ช่วยแนะนำวิธีหรืออุปกรณ์ดีที่ลดได้เยอะครับ พอดีไม่มีแอร์กลัวมานไปศุนย์ซะก่อน

ฮาตาริซ้ายเครื่อง ขวาอีกเครื่อง
    แล้วจิบเบียร์เย็นๆ หุหุหุ

Comment

เอาเข้าช่อง Freeze

Comment

พาเครืองไปเล่นสงกราน ครับ ฮ่าๆ ของผมซื้อ Cooler ใส่ด้านล่างครับ
        Last edited by Priesdelly; 1 Apr 2008, 21:34:15.

Comment

Originally posted by nununu View Post
          เอาเข้าช่อง Freeze
          ไม่ใช่แล้ว ไว้ในห้องแอร์

Comment

ปิด

แล้วก้ไม่ใช้มันครับ

เย็นเจี๊ยบบ

ฮาๆ

ล้อเล่นคร้าบ

ใช้ Cooler Pad ครับป๋ม

Comment

ราดไนโตรเจนเหลว

Comment

โหดไปไหมท่านๆ

ราดไนโตรเจนเหลวเลย

ว่าแต่ลดได้จิงป่าววว

หุหุ

Comment

เอาง่ายๆ หาซื้อน้ำแข็งแห้งแผ่รโตๆมารองใต้โน้ตบุคเล้ย
                  รับรองว่าเครื่องเย็นลงแน่(๒_๓)

Comment

icepad มะเหงจะเวิกเลยอ่ะงับ ซื้อมา500กว่าบาท
                    เย็นจริง เห็นผลด้วย
                    แต่ถ้าตัวมันร้อนแล้วร้อนเลย ยาว ต้องคอยดูเอาออกไม่เหมาะกับการเล่นเกมส์จริงๆ หุหุ

พัดลมรองจีน 150 สงสัยจะเวิกสุดและงับ ใช้ง่ายดี

Comment

เอายางลบ 2ก้อน 9บาท ซื้อได้จาก 7-11
                      ตั้งครึ่งแล้วหนุนทั้ง 4 มุม แล้วเปิดพัดลมตั้งโต๊ะ
                      ***งพอประมาณ (เพราะถ้าใกล้พัดลมตั้งใกล้ๆ
                      ลมมันจะแรง ทำให้หน้าจอมันสั่นๆ เล่นนานๆจะอ้วกคับ)
                      ลดได้พอๆกับ ใช้ cppler pad คับ ไม่ต้องรำคาญเสียงพัดลม
                      จาก cooler pad

Comment

ผมเเช่แอร์ครับ ทั้งคนทั้งเครื่องเลย เเล้วเอาฝาน้ำดืมมารองครับ ทำบ่อย เเล้วการใช้พัดลมใต้เครือวดีไหมครัย ว้าจะซื้อตัวที่tk ราคา1800มั้งครับมีหี้หอ้หน่อย

Comment

Originally posted by ohuang View Post
                          ผมเเช่แอร์ครับ ทั้งคนทั้งเครื่องเลย เเล้วเอาฝาน้ำดืมมารองครับ ทำบ่อย เเล้วการใช้พัดลมใต้เครือวดีไหมครัย ว้าจะซื้อตัวที่tk ราคา1800มั้งครับมีหี้หอ้หน่อย
                          1800นี่ใช่ตัวของZALMANป่ะครับ ถ้าใช่ก่อนซื้อขอร้านเค้าลองก่อนนะ เผื่อไม่ถูกใจ
                          เพราะตัวนี้พัดลมมันไม่ค่อยเเรงอะ เหมือนเขาเน้นการถ่ายเทอากาศซะมากกว่า+วัสดุที่เป็นอลูมิเนียมมันคลายความร้อนได้ดี
                          เเต่ถ้าใช้ในห้องแอร์ด้วย ลมที่ออกมาจากถาดมันก็จะเย็นๆหน่อยครับ

Comment

ใช้นพัดลมรอง note book รองข้างล่างครับแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยใช้และใช้แต่ pc เก่าๆ

Comment

Originally posted by koviya View Post
                              1800นี่ใช่ตัวของZALMANป่ะครับ ถ้าใช่ก่อนซื้อขอร้านเค้าลองก่อนนะ เผื่อไม่ถูกใจ
                              เพราะตัวนี้พัดลมมันไม่ค่อยเเรงอะ เหมือนเขาเน้นการถ่ายเทอากาศซะมากกว่า+วัสดุที่เป็นอลูมิเนียมมันคลายความร้อนได้ดี
                              เเต่ถ้าใช้ในห้องแอร์ด้วย ลมที่ออกมาจากถาดมันก็จะเย็นๆหน่อยครับ
                              ZALMANครับเเล้วตัวนี้มันดีไหมครับ เพราะตัวนี้ตอนคอมมาทเดินไปดูเเล้วครับ สวยเหมอืนกัน
                              เเล้วจะใช้ตัวไหนดีครับเอาทนๆนะครับเเล้วมียี้ห้อนิดหนึ่งก็ดีครับ เเต่ทนๆนี้สำคัญ
                              Originally posted by thaier View Post
                              โหดไปไหมท่านๆ

ราดไนโตรเจนเหลวเลย

ว่าแต่ลดได้จิงป่าววว

หุหุ

ลดครับลดราคาเลยจากโน๊ตบุคหลายหมื่น เป็นเศษเหล็กหลายสิบบาทเเทนอิๆ พังยับเยิน ทั้้งนำ้ควบเเน่นในเครื่องอีก เจ้งชัว

Comment

Working...
                              X