Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพล AX78 กันดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วเรื่องที่ว่าAX78 วัดอุณหภูมิ เพี้ยนๆ นี่แก้ยังไงครับ - -* ขอผม ใช้กับ x2 4200 G2 อะครับ IDE 55แล้วครับ

Full นี่ ทะลุ 70ครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ bios ก็อัพแล้ว แกะออกทาซิลิโคนใหม่ 3-4 รอบแล้ว ยังมีวิธีไหนให้ลองอีกมั้งครับ อิอิ

Comment

ลืมบอก ว่า แบบเดิม ทุกอย่าง no OC - -

Comment

เพิ่งซื้อมา ยังไม่กล้าคล๊อค

Comment

ของผมได้ 3 กว่า แต่ไม่ค่อยนิ่งเลย

ผมใช้ BE-2350 แรม Cosair 667

ต้องปรับไบออสยังไงบ้างครับ ขอวิธีการปรับหน่อย

ขอบคุณล่วงหน้า

Comment

Originally posted by littlekai View Post
            4000+ กับ AX78 ครับ

ซิงค์เดิมๆครับ กำลังหาซิงค์ใหม่อยู่ครับ
            ถ้าไม่เปิดแอร์ Full load ทะลุ 80 เลยครับ อิอิ
            CPU-Board-RAM ตัวเดียวกันเลยนะท่าน อิอิ

Comment

Originally posted by Hash Brown View Post
              ของผมได้ 3 กว่า แต่ไม่ค่อยนิ่งเลย

ผมใช้ BE-2350 แรม Cosair 667

ต้องปรับไบออสยังไงบ้างครับ ขอวิธีการปรับหน่อย

ขอบคุณล่วงหน้า

ท่านข้างบน ช่วยตอบผมหน่อยเด้อคับ

Comment

Originally posted by narwintr View Post
                CPU-Board-RAM ตัวเดียวกันเลยนะท่าน อิอิ
                กะลังรอ ninja เหมือนท่านอีกตัว อิอิ

Comment

Originally posted by Hash Brown View Post
                  ท่านข้างบน ช่วยตอบผมหน่อยเด้อคับ
                  อันนี้ต้องอลง config ไปเรื่อย ๆ อ่าครับ

vcore : อันนี้แล้วแต่ซีพียูท่านเลย ผมใช้ X2 4000+ 3.0G ใช้ไฟ 1.37 ครับ
                  nb1.8 : ถ้าลากมาก ๆ ก็ 2.00++ครับ แล้วแต่ถ้าไม่นิ่งก็เพิ่มอีก
                  nb1.1(PCi-E) : อย่าให้เกิน 1.45 ครับ
                  sb1.1 : 1.50 ก็พอแล้ว
                  htt : 1.40 หรือมากกว่า แล้วแต่การลากหรือทดhtt ครับ (ผมบัส 301 HTT x5 กด 1.50 ครับ)

ส่วนไฟแรม แล้วแต่แรมท่านครับ

Comment

Originally posted by narwintr View Post
                    อันนี้ต้องอลง config ไปเรื่อย ๆ อ่าครับ

vcore : อันนี้แล้วแต่ซีพียูท่านเลย ผมใช้ X2 4000+ 3.0G ใช้ไฟ 1.37 ครับ
                    nb1.8 : ถ้าลากมาก ๆ ก็ 2.00++ครับ แล้วแต่ถ้าไม่นิ่งก็เพิ่มอีก
                    nb1.1(PCi-E) : อย่าให้เกิน 1.45 ครับ
                    sb1.1 : 1.50 ก็พอแล้ว
                    htt : 1.40 หรือมากกว่า แล้วแต่การลากหรือทดhtt ครับ (ผมบัส 301 HTT x5 กด 1.50 ครับ)

ส่วนไฟแรม แล้วแต่แรมท่านครับ
                    ขอบคุณคับ

แล้วพวกฟังค์ชั่นย่อยๆอย่างอื่น ไม่ต้องไปยุ่งมันใช่ไม๊คับ

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
                      แรงน้อยหน่อยแต่รูปใหญ่อิอิ
                      แหม นึกว่าจะไม่เข้ามา ไม่พลาดเลยนะ

ยังสองจิตสองใจอยู่เลยว่าจะย้ายมาเล่นดีไหม

Comment

ขอแจมด้วยคนนะครับ ไม่มีทั้ง4000+และไม่มี AX78
                        Attached Files

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
                          ขอแจมด้วยคนนะครับ ไม่มีทั้ง4000+และไม่มี AX78
                          แรงงงง จริงท่าน

320x10 ที่ผมไฝ่ฝัน 555+

Comment

สู้ๆครับ

Comment

ไปไม่ถึงเหมือนกัน 555

Comment

4200 ผมไปได้ 3.2 นะ ไม่รู้ว่ารูปเหลือเปล่าเพราะผมขายบอร์ดตัวนี้ไปแล้ว ยังเสียดายอยู่เลย

Comment

Working...
                                X