Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนsatสาย X3 /2.1 เรียบร้อยแว้ว มาดูกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนsatสาย X3 /2.1 เรียบร้อยแว้ว มาดูกันครับ

หลังจากกล้าๆๆกลัวๆๆ เพราะแกะไม่เป็น ก็หาข้อมูลจากกระทู้ว่าแกะได้ชัว(และไม่ยาก)
    เอาละ เลยเลยลองแกะดู ที่แรกแกะไม่ออกT_T แต่พอออกตัว นึงตัวต่อๆๆไปก็รู้หลักละ

มาดูกันเลยดีกว่า ผมใช้สาย Studio Silver ตัดออกมา 9 นิ้ว 3เส้น และฉีกออกมาเป็น9เส้น (จากสายที่ Sat ใกล้ซับที่สุดของผม1.5m เหลือจีดเดียวแต่ก็ยังพอวางโต๊ะได้ อิอิ เดียวค่อยไปซื้อมาใส่คืน ที่เหลือก็กะวาจะเอาไปเปลี่ยน สายที่ตัวซับดูแต่ กลัวประกันนี้ละครับ)

ขอบอกว่า Satตัวแรก กว่าจะประกอบกลับยากมากเพราะ สายมัน ใหญ่ แต่ตัวที่ 2 ไวละครับเพราะ รู้วิธีละ

เรื่องเสียง ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองป้าว ได้ลองฟัง จาก sat อีกข้างที่ไม่ได้เปลี่ยนกลับที่เปลี่ยนแล้ว คนละเรื่องเลยอะเสียง กลาง เด่นขึ้นมาก กว้าง ลึก ขึ้น
    ที่นี้ผมก็ มาฟังตัวsat ที่เปลี่ยนสายแล้ว 1ตัว(เพราะพรึ่งทำเสร็จตัวเดียวก็) เสียงยังกะเปิด Sat 2 ตัว อะครับ กว้าง ชัดไม่อู้อี่
    Last edited by kidnapped1; 20 Aug 2008, 21:32:30.

ต่อครับ มีไรเพิ่มเติม บอก แนะนำ ด้วยนะครับ
    Last edited by kidnapped1; 20 Aug 2008, 21:32:30.

Comment

เดียวของไปดูรู้น๊อตตัวซับก่อน ใครพอมีรูปตัวซับ ที่แกะแล้วบ้างไม่อะครับ จะดูว่าใช้สาย เยอะ ป้าว - -

Comment

พูดซะผมอยากทำมั่งเลยน่ะเนี่ย

Comment

ปูเสื่อนอนฟัง อิอิ

Comment

ถ้าเสียงแจ่มกว่าเดิมเด๋วจะทำมั่ง

Comment

ถ้าเสียงมันแน่นกว่าเดิม ก็น่าลอง bass ไม่แก่วง สะเน ป๊ะ okเลย นี่แหละที่ต้องการ

Comment

สายอันนี้ซื้อที่ไหน เท่าไหร่อ่ะครับ (กาลังหาวิธี ยังแกะไม่ได้เลยครับ (ซับ))

Comment

ร้านเครื่องเสียงรถยนก็มีครับ แต่ก็แพงเหมือนกัน และก็ แถวๆบ้านหม้อครับมีให้เยอะเลย

Comment

อยากทำวุ้ย แต่ทำม่ายเป็น

Comment

บางอย่างหายไป .... CAP

Comment

แอบเข้ามา ดูด้วย ^^

Comment

เคยเเกะ X2 ของเพื่อนไม่เห็นมี Cap เลยครับ มันไปอยู่ครงไหน หรือรุ่นเก่าไม่มีเสียงมันเลยไม่ใส
                          CAP ที่ใส่มาใน X3 มันกรองให้เสียงกลางหรือเเหลมครับ เเล้วค่าเท่าไร

Comment

Working...
                          X