Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นคนเล่นเกมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นคนเล่นเกมหน่อยครับ

คือตอนนี้ผมกับกลุ่มเพื่อนประมาณ 5 - 6 คน จะทำเกม

โดยวาง plan ไว้แล้ว

แต่ตอนนี้ติดอยู่ตรง เนื้อเรื่องของเกม

จะทำเป็นแนวหุ่นยน รบ โดยมีตัวเอก คือ ตัวคน

...

แบบ ว่า ตัวคน ไปอยู่ในสงคราม หุ่น และคนๆนั้นคือตัวผู้เล่นต้องหา หุ่นมาขับ

แล้วจัดการ รบ

โดยที่อยากถามว่า

1 ทำเป็น level เป็นด่านๆ
    2 ทำเป็น แผนที่ใหญ่ เดินทางไปเรื่อยๆ ตัวคู่ต่อสู้เก่งขึ้น ตามจุดต่างๆ

แบบไหนดีกว่ากัน

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

ท่าเป็นเกมส์แบบนี้ผมแนะนำแบบ 2 นะ
    คิดเอาเอง เพราะชอบแบบนี้มันไม่น่าเบื่อ เดินเรื่อยๆผจญภัย ดี

Comment

ชอบแบบ ที่2คร้าบ เอาบินขึ้นไปบนโคโลนี่ด้วยนะอิอิ นางเอกน่ารักๆแบบลักด้วยนะ อิอิ (ออกแนวกันดั้มละอิอิ)

Comment

ช่ายๆ ผมคิดจาทำแนวกันดั้ม

นางเอกน่ารัก นี่มันแล้วแต่สเป็ก แฮะ ฝ่ายกราฟฟิก เราชอบ แนว kiku

Comment

2 ทำเป็น แผนที่ใหญ่ เดินทางไปเรื่อยๆ ตัวคู่ต่อสู้เก่งขึ้น ตามจุดต่างๆ

เอาอันนี้อ่ะ ไปได้ทั่วกว่าอ่ะ

Comment

มาเชียร์แบบที่ 2 ด้วยคนครับ เป็นกำลังให้ด้วยครับผม ... เอ่อ อยากดูรูปมั่งอ่ะครับ มีเว็บ มีบล็อค บอกกันมั่งนะครับ จะได้เข้าไปดู

Comment

ตอนนี้เก็บเงินซื้อเครื่องเซอเวอ ครับ แหะๆ

แล้วก็จาเปิดเว็บ

โฮ...

อีก 2 ปี ถึงเสร็จ ^^ โปรเจ็คใหญ่ พอตัว

คาดว่าจะปล่อย ให้โหลดฟรี แต่ต้องซื้อ patch เพิ่ม ^^

Comment

Working...
              X