Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใส่DDR2Busไม่เท่ากันจะเป็นอะไรปะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใส่DDR2Busไม่เท่ากันจะเป็นอะไรปะ

ตอนนี้ใส่Kingston 1G/667 อยู่ครับ
    แล้วเพื่อนมันเอาCorsair XMS 1G/800 ตัวที่มีซิ้งค์นะคับมาให้1อัน
    ถ้าใส่ด้วยกันมันจะเป็นอะไรมั้ยครับ บอร์ดAsus M2N MX SE Plus มันมีช่องแรมแค่2ช่องอะ
    แนะนำหน่อยคร้าบ

แล้วถ้าจะให้มันเป็น Dual Channel อะไรเนี่ย ต้องดูอะไรมั่งครับ
    เห็นเขาบอกต้องชิพเหมือนกัน หรือว่าต้องดูอะไรมั่งคับ แนะแนวผมที

Comment

1G/667 กับ 1G/800 ใส่แล้วจะวิ่งที่บัส 667 ครับ เพราะมันจะวิ่งเท่าตัวที่น้อยที่สุดครับ

แต่ก็ใส่ได้ครับ แต่คงไม่เปน Dual chanel

Comment

แล้วถ้าเป็น Dual chanel มันจะเร็วขึ้นเห็นชัดมั้ยครับ

Comment

เงียบ...

Comment

เป็น dual ได้ครับ แต่มีความเสี่ยงมากขึ้น
            ถ้าจับตัว 667 ลากมาเป็น 800 มันก็เหมือนกันแระครับ ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ใส่ไปเถอะ รับรองว่า แรงกว่าเก่ามากครับ ถึงจะ 667 และ ไม่ DUAL

Comment

Working...
              X