Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งค่าอินเตอร์เน็ตกับแลนให้แมคยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งค่าอินเตอร์เน็ตกับแลนให้แมคยังไงอะครับ

คือผมใช้ ไอแมค อยู่ อยากใช้ไวเลสร่วมกับสัญญาณที่ปล่อยในที่ทำงานต้องเซ็ตอะไรบ้าง และถ้าต่อด้วยสาแลนต้องทำอย่างไรบ้าง ท่านผู้รู้แนะนำหน่อยนะครับ

system reference / network / ether net or air port / applied // setting bleh bleh .... anything you choose

Comment

เหอๆ

Comment

ก็ใส่เลขIP , gateway ค่าต่างๆให้เหมือนกับที่เคยใช้ในจุดนั้นๆก็ได้แล้วน่ะคับ
        คำเตือน : macทำให้คนรู้สึกเหมือนลอยได้น่ะครับ เกาะพื้นไว้ดีๆนะครับละวังจะลืมว่าเคยเดินได้
        อาจเซตตรงlocation ว่าเป็นที่ไหนๆ ใช้ค่าอะไร แล้วคราวหลังๆมาเราก็แค่เปลี่ยนตรงlocation น่ะคับเวลาเราย้ายที่บ่อยๆ

Comment

Working...
        X