Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง การต่อกาดจอ2ตัวหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง การต่อกาดจอ2ตัวหน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้การจอ2ตัวต่อแบบ SLI อยู่ครับ ผมอยากถามว่าถ้าผมจะเปลี่ยนบอร์ดตัวใหม่เนี่ย ส่วนใหญ่ที่เห็นๆมันรองรับแบบ CrossFire , CrossFire X , 3-Way SLI ทั้งนั้น จะหาแบบ SLI ก็ยากเหลือเกินมีก็ไม่ถูกใจ ผมขอถามดังนี้น่ะครับ
    1. ถ้าผมจะเอากาด2ตัวมา SLI บนบอร์ดที่รองรับ CrossFire , CrossFire X , 3-Way SLI จะได้หรือไม่ครับ
    2. จากข้อ1น่ะครับถ้าได้ก็ไม่เป็นไรมีที่เล็งไว้แล้ว แต่ถ้าไม่ได้ มีบอร์ดรุ่นไหนยี่ห้อไหนบ้างครับที่รองรับ SLI X16ทั้ง2สล๊อต RAM DDR II CPU AMD หรือIntel ก็ได้ งบประมาณ 10,000 +/-2,000
    รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อหรอกครับกำลังเก็บข้อมูลอยู่

ตกไปนิดครับ บอร์ดที่รองรับการต่อกาดจอแบบ Quad CrossFrie ด้วยครับ

Comment

1.ไม่ได้
      2. ชิป Intel / AMD (บางชิป) สำหรับ Cross fire และ nForce SLI ก็สำหรับ SLI นะ
      ส่วนข้ออื่นรอท่านต่อไป

Comment

ที่ผมใช้อยู่เลย P5N-T Deluxe (NForce 780i ทำ 3Ways-SLI ได้ CPU Intel รองจากรุ่น StrikerII Formular)
        ผมเพิ่งถอยมาเมื่อวาน ราคา 8 พันกว่าๆ

ภาพจากเว็บ
        Last edited by hutzero; 2 Apr 2008, 16:48:54.

Comment

^
          แจ่มมากๆ เห็นแล้วอยากได้มั้งจัง -..-

Comment

Working...
          X