Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้วดับ เป็นที่อะไรครับ งงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้วดับ เป็นที่อะไรครับ งงมาก

คือว่าตอนแรกเพาเวอซัพพลายผมช็อตแล้วพัง ผมก็ส่งประกันเปลี่ยนมาครับ

พอได้ตัวใหม่มาผมก็เปลี่ยนใส่ตามปกติ เล่นไปได้ซัก1ชั่วโมงมันก็วูบดับไปเฉยๆ (เปิดเว็บธรรมดาไม่ได้เปิดโปรแกรมหนักอะไร)

ผมก็เปิดเล่นใหม่ เล่นไปไดซัก5-10นาทีก็ดับใหม่ จากนั้นผมก็เปิดเล่นบางทีเปิดแล้วติด1-2วินาที มันก็ดับเลย คือเปิดแล้วดับเลย

ผมก็เปิดใหม่บางทีก็ได้เล่นได้5-10นาที บางทีก็เปิดแล้วดับเลย มันเป้นทีอะไรหร่อครับ

ผมร้อนใจมากครับ

เพราะว่าท่านลืมลบสระ เอ ตรงคำว่า "เปิด" อ่ะคับ ถ้าลบแล้ว ก็แสดงว่าที่เครื่องดับน่ะ ถูกต้องแล้ว ไม่มีปัญหาอารายคับ (sorryคับ จิงๆแล้วถ้าอาการpowerช็อต ควรยกไปให้ร้านเช็กทั้งเคสดีกว่านะคับ เพราะอย่างอื่นอาจจะเสียด้วย เนื่องจากไฟกระชาก)

Comment

งงมากครับ

ทำไมตอนนี้มันยังเล่นได้ครัลบ เล่นมา5นาทีแล้ว

ทำไมบางทีก็เปิดแล้วดับเลย งงมากครับ

ช่วยผมทีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ความร้อนขึ้นสูงจึงตัดเองอัตโมัติ เช็คว่าพัดลมซีพียูแน่นดีหรือเปล่า ถอดออกแล้วใส่ใหม่

Comment

เช็คดูแล้วครับ อุณหภูมิ 35-45 ครับ แน่นดีนะครับ

Comment

ปลด HDD ออก แล้วเปิดเครื่องทิ้งไว้เลยว่าจะดับหรือเปล่า

Comment

ลองอัพเดตไบออสดูครับ เผื่อไบออสรวน

Comment

ไม่กล้าอัพไบออสครับ กลัวมันดับตอนอัพครับ ทำไงดีครับ ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

Originally posted by chungkob View Post
                  ปลด HDD ออก แล้วเปิดเครื่องทิ้งไว้เลยว่าจะดับหรือเปล่า

หมายความว่ายังไงหร่อครับ

ถ้าถอดฮาดดิดแล้วไม่ดับแสดงว่าฮาดดิดเสียหร่อครับ

ชี้แนะด้วยครับ

Comment

คอมผมมีอาการเปิดแล้วดับ (แทบจะทันที ) ลองไป ลองมา จับจุดได้ว่า เวลาเสียบ usb หลาย ๆ อันทำให้เหมือนกำลังไฟไม่พอ ในการเปิดเครื่อง แต่ถ้าเปิดได้แล้ว ไม่มีอาการดับระหว่างใช้งานนะคับ

ยกไปร้านมา 2 รอบ รอบแรกไม่เกิดอาการเพราะไม่ได้เอาอุปกรณ์ต่อพ่วงไป รอบหลังพกไปเพียบ ร้านเลยรื้อที่ละส่วนให้ เป็นอันว่าเกิดจาก psu คับ เลยทำให้ card reader int. พังไปด้วยคับ เศร้าเลย แต่ก็ยังดีเจ้า 8800 ไม่เป็นอะไร

ล่าสุดร้านโทรมาแจ้งเคลม psu เรียบร้อยแล้ว ให้ไปรับเครื่องได้คับ

Comment

Originally posted by BESTTHAILAND View Post
                      หมายความว่ายังไงหร่อครับ

ถ้าถอดฮาดดิดแล้วไม่ดับแสดงว่าฮาดดิดเสียหร่อครับ

ชี้แนะด้วยครับ
                      น่าจะหมายถึงว่า ถอดฮาร์ดดิสก์เพื่อไม่ให้มันเสียเวลาเครื่องดับน่ะครับ

Comment

ถอดHD แล้วเข้าไบออสครับรอมันไปดูดิมันจะดับไหม

Comment

Working...
                        X