Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยนะครับ เล่นเกมส์แล้วจอมันย่อขนาดเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยนะครับ เล่นเกมส์แล้วจอมันย่อขนาดเอง

ผมเล่นเกมส์ LUNA ONLINE แต่เกมส์อื่นไม่เป็นนะ COD4 ไม่เป็น ประมาณว่าเข้าเกมส์แล้ว มันจะลดขนาดของหน้าจอลงนิดนึง ตรงขอบๆ จะเป็นสีดำ (ไม่ได้ย่อลงมาข้างล่างนะ) คือ วิธีแก้ของผม คือ เข้าไป ปรับ ใน
    Display Properties>>>Settings>>>Plug and Play Monitor>>>ปรับrefresh rate: กลับไปเป็น75Hz (ก่อนหน้าเข้าเกมส์เป็น75Hz อยุ่แล้ว) แต่เข้าเกมส์แล้ว refresh rate: จะลดลงจาก75Hzเหลือ60Hz มีวิธีแก้ ให้ไม่ต้องแก้ ตอนเข้าเกมส์มั้ย เล่นแล้วดูภาพแล้วเสียอารมณ์ เคยลองถามคนอื่นเค้าก็ไม่เป้นนะ สเปคคอมของผม ตามลายเซนต์ครับ ไดเวอร์ก็เพิ่งอัพใหม่คุ้นๆว่าเป็น8.3

ลองปรับoptionที่เกมส์แล้วเหรอยังคับ มันจะมีให้เลือกว่าจะเล่นแบบโหมด full screen หรือว่า โหมดwindow

Comment

ลองแล้วไม่หาย

Comment

อืมเคยเป็นเหมือนกันครับ มันจะเป็นกับบางเกม ที่ เราตั้ง ความละเอียดมากไว้ มันจะลดขนาดลง พอเราเลิกเล่นเกมมันก็ไม่ยอมปรับคืนค่าเดิม ต้องมานั่งปรับเองทุกครั้งไป

Comment

ไอคอนบางตัวที่Taskbar ก็ทำให้ย่อลงมาผมเล่นPES2008 ถ้าเปิดโปรแกรม SRS Audio Sandbox ไว้มันจะย่อมาเองเท่าที่สังเกตุหลายๆครั้ง พอปิดมันก็ไม่ย่อแต่ผมก็ไม่รู้ว่าของคุณย่อด้วยเหตุใด

Comment

ย่อในความหมายของผม มันลดขนาดของหน้าจอลง และ อยากรุ้ว่าอยู่ๆ ทำไมมันต้องไปลด refresh rate เหลือ60Hzด้วย สงสัยจัง

Comment

จอของท่านเป็นจอแบบไหน

Comment

ถ้ามันย่อลงมาก็กด Alt + Enter กลับสู่โหมด full screen

Comment

Working...
                X