Announcement

Collapse
No announcement yet.

8400 oc แล้ว เทสไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8400 oc แล้ว เทสไม่ได้ครับ

8400 oc แล้ว เทสไม่ได้ครับ
    ลากไป 3.8
    ไฟเดิม อะไรเดิมหมด
    เทส sp 32m 2 หัว ไม่ได้
    ผ่านแค่หัวเดียวตลอดเลย
    ลองเปลี่ยนวินโดแล้วก็ไม่หาย
    orthos ก็เหมือนกัน ขึ้น eror ที่มันให้เลือกว่า send eror report กับ don't send ตลอดเลยอ่ะครับ
    งี้ผมต้องทำไงมั่งอ่ะครับ
    ช่วยที- -!!!!

ไม่กะจะเพิ่มไฟมันซักหน่อยเลยเหรอจ๊ะ....

Comment

ตอนนี้เล่นที่4.0g เล่นเกมส์ไปได้ประมาณ5นาที แล้วเด้งออกแต่ก็เข้าเล่นใหม่ได้
      ไฟอยู่ที่
      cpu vid special add +50mV
      dram 1.95V
      sb 1.05V voltage 1.30V
      sb core/cpu pll voltage 1.55V
      nb core voltage 1.37v
      cpu vtt voltage 1.167v
      แล้วก็ผมอยากรู้ว่าแต่ละอันมันคืออะไรบ้าง ผมก็พอรู้คร่าวๆบ้างแล้ว
      ขอบคุงครับ

Comment

แล้วทดแรมสูตรไหน

Comment

เพิ่มไฟอีกสักนิดก็ได้ครับ แล้วใช้ซิงค์อะไรครับ

Comment

.ใส่ไฟเข้าไป

Comment

ตอนนี้เทส 3d mark ผ่านแล้วครับ
              แต่sp กะ orthos ยังไม่ผ่าน
              แต่ลองเล่นเกมส์ดูแล้ว ก็เสถียรดีครับ
              หรือว่าผมจะต้องปรับแต่งตรงไหนอีกไหมครับ
              ตอนนี้แรมปลอย autoครับ 5 5 5 15

Comment

core voltage 1.28v
                ใช้ที่4.0g ครับ

Comment

เพิ่มไฟเข้าไปสิ -*- 4.0GHz ไฟแค่ 1.28 จะรอดมั้ยนั่น

เหมือนเอาคนแบกน้ำหนักไปวิ่งมาราธอน แต่ไม่ให้มันกินข้าว อะครับ

Comment

ต้องใส่ไฟอีกเหรอครับ ผมเห็นเค้าบอกกันว่าตัวนี้ชอบไฟน้อยๆ
                    แต่เมื่อกี้ฟังเพลงอยู่ดีๆ eror เฉยเลย
                    แต่ดันเล่นเกมส์โหดๆได้ไม่มีติด งงเลย
                    แล้วสรุปว่าต้องเพิ่มไฟอีกใช่ป่าวครับ
                    ช่วยหน่อยนะครับอยากแรงมั่ง^^

Comment

CPU กินไฟไม่ค่อยเท่ากันทุกตัวครับ

ต้องลองผิดลองถูกดูเอาครับ

Comment

ไฟแบบนี้ Dark แน่งดออกเสียงคับ

Comment

ถูกต้องนะคร๊าบ เคย ใช้แต่ของasus มันไม่ยากขนาดนี้ เหอะ^^
                          แต่ตอนนี้เทสอยู่ครับ ปกติดี แต่เด๋วลองไล่ไฟดูอีกครับ
                          ขอบคุงมากครับ

Comment

4 GHz e8400 ของผมใช้ไฟที่ 1.4 นิดๆ ครับ ลองดู

Comment

ขอบคุงครับ เด๋วลองดู

Comment

Working...
                              X