Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอมันร้อนมักๆทำไงให้มันเย็นดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมทำแบบนี้อะครับ สำหรับ 8800GT ซิงรุ้นเก่า เอาพัดลมเป่าหข้าทางด้านหน้าของกาดจอ
    แล้วด้านหลังสังเกตจะมีซิงรูลมออก ก็เอาพัดลมไปดูดออก

อุนหภูมิของผม เวลา เปิดเฉยๆ 48-51 'C เล่นเกม 59-64 +-3

แต่ต่างกว่าตอนแรกที่ปิดเคสแล้วเอาเข้า ทำให้ร้อนมากๆ อุนหถูมิ เดิม 61-65 เล่นเกม 70-74

และอีกอย่างไม่ได้ในห้อง แอร์ นนอิอิ พัดลมเพียวๆ
    Last edited by kunano; 3 Apr 2008, 04:36:43.

Comment

ขอบคุณครับผม ว่าแล้ววันนี้ไปซื้อพัดลมกัน อิอิ
      เออการ์ดจอผมมันเป่าลงล่างอ่ะครับเอาแบบที่เป็นแบบเสียบเหมือนการ์ดจอมาไว้ข้างล่างดูดออกดีมะงับ

Comment

Originally posted by kunano View Post

อุนหภูมิของผม เวลา เปิดเฉยๆ 48-51 'C เล่นเกม 59-64 +-3

แต่ต่างกว่าตอนแรกที่ปิดเคสแล้วเอาเข้า ทำให้ร้อนมากๆ อุนหถูมิ เดิม 61-65 เล่นเกม 70-74

และอีกอย่างไม่ได้ในห้อง แอร์ นนอิอิ พัดลมเพียวๆ
        ผมกำลังจะทำแบบทั่นนี่ล่ะ เพราะว่าไปซื้อ 90mm มาทำไงมันก็ไม่เย็นจะเป่าหรือดูด
        เด๋วลอง120mmแรงๆ สัก2ตัว ดูดทั้งหลังทั้งข้างออกเลย แล้วเอาตัวที่อยุ่ด้านหลังตอนนี้ไปไว้ด้านหน้าแทน....เหอๆ ตอนนี้มัน
        อุนหถูมิ เดิม 61-65 เล่นเกม 70-74<<<<<<เหมือนกันเด่ะ ห้องพัดลม

แต่ปิดเคสด้วยไม่รุ้จะลดไปเยอะสักแค่ไหน +-2-5ก็โอเคแล้นล่ะ

Comment

ถ้าอยากเย็นจิงๆคงต้องเปลี่ยนซิงค์คับ

Comment

Working...
          X