Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ เน็ตที่หอมันช้ามากอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับ เน็ตที่หอมันช้ามากอะครับ

ตอนเข้ามันก็ให้ใส่รหัสอะครับ ทางหอเค้าบอกว่าเป็นโปรแกรมบล็อคคนที่โหลดบิทอะครับ
    แต่ผมไม่ได้โหลดบิท ก็เลยเจ็บใจนิดๆอะครับ เพราะเราไม่ได้ทำอะไรผิดมาบล็อคความเร็วเน็ตซะงั้นอะครับ
    เป็น Lan นะครับ ช่วยบอกวิธีแก้ทีครับ เน็ตมันช้าจริงๆครับ

ช้าในที่นี้คือช้ายังไง แล้วเค้าปล่อยความเร็วให้แต่ละห้องเท่าไหร่

หอที่ผมอยู่ก็เป็นแบบนี้ตอนแรกก็ใช้ของหอพักแต่พอคนใช้เยอะๆยังไงมันก็อืด

สมมุติให้คนละวิ่งเต็มที่ห้องล่ะ 100kB/s ความเร็วของเนตทรูเยอะสุดมันน่าจะ 5m

เจอโหลดบิทไป 5 ห้องก็เต็มลิมิตมันแล้วห้องที่เหลือก็ไม่ต้องทำอะไรแล้ว ยิ่งหอใหญ่ๆทำใจอ่ะ

เลยบอกเจ้าของหอแล้วแจ้งยกเลิกขอเบอร์ใหม่มาติดตั้งเองเลย ตอนนั้นมันขอฟรี สบายใจกว่า

แต่ถ้าขอไม่ได้แล้วเนตมันเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตก็คงต้องย้ายแล้วแหละ

เคยเห็นพวกโปรแกรมทำให้เครื่องอื่นในแลนหลุด แต่ผมว่าอย่าไปใช้เลย

Comment

อาจจะดูพวกคลิปหรือป่าว เพื่อนก็โดนบล๊อคเหมือนกัน

เน็ตหอก็งี้แหล่ะครับ ทำใจ -*-

Comment

ทำใจ ...

Comment

ทำใจครับ หอนึก บางตึกมีเป็นร้อยห้อง แล้วเน็ตหอจะติดสักกี่เม็ก

แล้วเน็ตอะไรมันจะพอกับร้อยห้องถ้าใช้พร้อมๆกัน

ไม่มี๊ไม่มีครับ ทำใจ ๆ

แต่หอผมดีหน่อย หอเล็กๆเป็นสองตึกติดกัน มีห้อง 16 ห้อง ติดเน็ตให้ 4 เม็ก พอไหว

Comment

ทำใจ ค๊าบ ขอส่วนตัวไปเยย ถ้าขอได้

Comment

Working...
            X