Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF 9600GT 256MB review ดูท่า 8600GTS เตรียมสูญพันธุ์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF 9600GT 256MB review ดูท่า 8600GTS เตรียมสูญพันธุ์

http://en.expreview.com/2008/03/28/r...-9600gt-256mb/
    ทางเว็บเขาคาดการณ์ราคาไว้ที่ 130-140$ หรือประมาณ 4030-4340 บาทไทย (เข้าบ้านเราก็ประมาณ 4600-5000 มั้ง) (โฮะๆใครคิดจะซื้อ 8600GTS มือ1 คิดใหม่ได้นะครับ)

มาดูของ Galaxy 9600GT 256MB แถม sink cooler master มาด้วย

ผลการทดสอบเทียบกับ ATI HD3850 256MB

เทียบกับตัว 512MB

เทียบกับ 8800GS

ราคาบ้านเราไม่น่าเกิน 5000 น่าสนกว่า 8600GTS เยอะนะผมว่า แรมเท่ากันด้วย

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล น่าสนใจจริงๆ ออกมาแรกๆคงแพงหน่อย ต้องรอให้ราคาลงมา ถ้าราคาเหมาะสมตัวนี้น่าจับตามองเหมือนกัน

ส่วนผมยังใช้ 8600GT อยู่เลย แต่เล่น Cysis จบไปแล้ว ^^

Comment

หุหุหุ
      แรงพอๆ ตัว 512MB เลย ^^
      หน้าตาเหมือยยี่ห้อ GALAXY เลย นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        หุหุหุ
        แรงพอๆ ตัว 512MB เลย ^^
        หน้าตาเหมือยยี่ห้อ GALAXY เลย นะ
        ตัวที่เขา review เป็นของ galaxy ครับหุๆ

Comment

ขอบคุณคับละเอียดดี...แต่ผมว่าถ้าราคานั้นจิงตัว512น่าจะคุ้มกว่า สำหรับขนาดจอLCDที่ใช้ๆกันอยู่ในปัจจุบัน ^^

Comment

กล่องสวยมาก
            รูปการ์ด รูปสุดท้าย มัน พอร์ตอะไรอ่ะครับ

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
              กล่องสวยมาก
              รูปการ์ด รูปสุดท้าย มัน พอร์ตอะไรอ่ะครับ
              ไม่ใช่ Port เค้าเรียก Jumper (ไม่ใช่หนัง นะ 555+ )
              JP4 น่าจะเป็น จุด Mod ไฟระดับ 4 ( อันนี้มั่วเอา หุหุหุ ) สรุปไม่รู้ว่าเป็น Jumper อะไรละกัน ^^"

Comment

ออยากได้เลยครับ แบบนี้โดยเฉพาะยี่ห้อ galaxy

Comment

sink หยั่งกะ GALAXY 8800GT รุ่นชามข้าวหมาเลยแหะ

Comment

โอวกำลังจะไปซื้อ 8600GT วันอาทิตย์นี้สงใสต้องคิดใหม่แว้วครับสงใสเล่น 9600GT ดีกว่า 256mb พอดีจอผมขนาด 17 นิ้วเอง LCD น่าจะพอแล้วล่ะ

Comment

แล้วจะมาบ้านเราเมื่อไหร่ครับ

Comment

เข้าเมื่อไหร่คับท่าน know

เกบตังต่อจาก 8600GT อีก 700-800 เอง

สู้คร้าบ

Comment

เอาไปลงใน Thaibio บ้างนะคับ

แล้ว PSU 450w ที่แถมจากเครื่องจาไหวมะนี่

หาเรื่องอีกเเล้วตู

Comment

8600GTอาจไปโดนใจคนกระเป๋าแบนแฟนทิ้งแทน

Comment

รอดูราคาเปิดตัว

Comment

Working...
                              X