Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเลือกซื้อระหว่าง ANDY Samurai master และ Thermalright Ultra-120 Extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเลือกซื้อระหว่าง ANDY Samurai master และ Thermalright Ultra-120 Extreme

คือใช้ CPU E8400 ครับ (ไม่ clock)

เคสเปิด แต่ยังเลือกไม่ได้ระหว่าง ANDY Samurai กับ Ultra-120 EX

เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยคับ

แล้วก็ขอคำแนะนำพัดที่จะติดให้กับทั้ง 2 ตัวด้วยคับ ว่ารุ่นไหนดี

ขอบคุณคับ

เอไม่ลากซิงเดิมๆก็น่าจะยุนะครับ

Comment

คือตอนแรกใช้ Intel Pentium4 2.4GHz ซึ่งมันเป็น 478

แล้วซัพพลายระเบิด เลยโดนลากไปทั้งเครื่อง Y_Y

ทีนี้เลยซื้อคอมใหม่ยกเซ็ต ซิงค์เดิมเลยใช้ไม่ได้คับ

เพราะมัน 478 กะ 775 >_<

ปล. ดูไม่ผิดครับ P4 2.4 (478) ใช้มาเข้าปีที่ 5 แล้วครับ

Comment

หมายถึงซิงที่มันมากะe8400นะครับ

Comment

พอดีผมเล่นเกมพวกออนไลน์3D เกือบทั้งวัน
          ถ้าซิงค์ intel เดิม มันทำ CPU ขึ้นไป 60 กว่าองศา (หลังเล่น 2 ชม.)

เลยคิดว่าอยากได้ซิงค์ใหม่มาลดอุณหภูมิน่ะคับ

Comment

Ultra-120 EX เย็นกว่าครับ

Comment

สเปคผทฟูล66องศายังไม่เป็นไรเลยครับ
              กาดจอผมเวลาร้อนๆแล้วฟูล96 อย่าไปคิดมากครับยังยุในประกัน

Comment

ถ้างั้นก็โอเลยครับ จะได้เอาเงินไปซื้ออย่างอื่นมาเพิ่มแทน

ขอบคุณทุก Reply ครับ

Comment

Working...
                X