Announcement

Collapse
No announcement yet.

geras of war ด่านนี้ผ่านยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• geras of war ด่านนี้ผ่านยังไงครับ

geras of war ด่านนี้ฆ่าแมงมุมยังไงครับใช้ปืนที่เคยฆ่าแมงมุมด้านก่อนหน้าก็ดูเหมือนมันไม่มีพลังงานครับ ช่วยแนะนําด้วยครับ ขอบคุณมากครับ รูปครับ

ยิงพุง ยิงหัว แล้วมันจะถอยหลังไปเรื่อยๆ ไล่ต้อนจนสุดทาง แล้วมันจะให้กด Q

ทำตาม แล้วมันก็จะตกลาวาไป เอิงเอย~*~*~*~

Comment

ไม่ใช้ด่านนั้นครับ ด่านนี้เป็นด่าน act 5 แล้วครับที่มาถึงแล้วมันให้เลือกว่าไปทาง ซ้ายหรือ ขวา ในรูปผมมาทางขวา แล้วเพื่อนไปทางซ้ายครับ

Comment

ทำตามที่มันขึ้นมาอะครับ Wall Support คือต้องยิงที่ยึดให้เชือกมันขาดออกจากกำแพงอะครับ แล้วมันจาหล่นมาทับแมงมุมที่คุณว่าเองครับ
        Attached Files
        Last edited by ToMmI; 3 Apr 2008, 10:02:44.

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

ตามนั้นครับ ยิงฝาให้ปิดหัวมัน แล้วก็ตามเก็บเจ้าลูกกะจ๊อกที่เเหลือ
            สมุนมันเยอะมาก เก็บแทบไม่ไหว กระสุนจะไม่พอเอา

แต่ละด่านจะมีภาษาอังกฤษคอยช่วยอยู่น่ะครับ อย่างในภาพก็ที่มีบอกว่า Wall Support ครับ

Comment

สนุกดีครับ มันท้าทาย ทุกด่านเลย ผมต้องเปิดดิกฯ แปลความหมาย ได้ความรู้อีกต่างหาก อิอิ

แต่ทานโทษ ด่านสุดท้าย เล่นยังไงก็ไม่ผ่าน สองวันแล้ว พอดีวินเสีย เลยต้องลงใหม่ อิ อิ เล่นใหม่อีกรอบ

Comment

ยิงที่ยึดตรงฉากครับ รู้สึกจะยิงสัก 3 อันแล้วมันจะร่วงมาปิดไม่ให้ แมงมุม มันโผ่ลขึ้นมาอีกครับ

ปล. ด่านท้ายผมก็ตายหลายทีเหมือนกันครับ กว่าจะฆ่ามันได้

Comment

ด่านนี้ถ้าตอนเลือกทางเราอยู่ข้างบนจะง่ายโคตรๆเลยครับ

Comment

อยู่ข้างบนยิงง่ายครับ

Comment

ฉากนี้สนุกดีนะครับ ผมว่า

ส่วนฉากจบ ผมใช้วิธีวิ่งอ้อมไปที่แท่นปืนกล แล้วเอาปืนกลยิง แป๊บเดียวก็ชนะแล้วอะครับ แต่จะยากตอนวิ่งอ้อมไปนี่แหละครับ ต้องกะจังหวะดีๆ อะครับ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                        ด่านนี้ถ้าตอนเลือกทางเราอยู่ข้างบนจะง่ายโคตรๆเลยครับ
                        ผมลองทําตามท่านแล้วง่ายกว่าข้างล่างจริงด้วยครับ

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
                          ฉากนี้สนุกดีนะครับ ผมว่า

ส่วนฉากจบ ผมใช้วิธีวิ่งอ้อมไปที่แท่นปืนกล แล้วเอาปืนกลยิง แป๊บเดียวก็ชนะแล้วอะครับ แต่จะยากตอนวิ่งอ้อมไปนี่แหละครับ ต้องกะจังหวะดีๆ อะครับ
                          ผมก็กะจะวิ่งไปเอาปืนกลยิงเหมือนกันครับ แต่กะจังหวะพลาดทุกทีโดนฝูงค้าง
                          คาวกินตายตลอดครับ สุดท้ายก็บู๊กับมันอยู่ข้างล่างเนี่ยแหละ แต่ต้องคอยวิ่งไปมา 2 ฝั่งครับ เอาเพื่อนเป็นตัวล่อ มันส์มากครับลุ้นดีครับ

Comment

Working...
                          X