Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการใช้งานโน๊ตบุคค่ะ...รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการใช้งานโน๊ตบุคค่ะ...รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยค่ะ

ปัญหามีอยู่ว่า

เครื่องสามารถเปิดใช้งานที่บ้าน ที่อื่นๆ ได้นอกจากอาณาบริเวณของที่ทำงานค่ะ คือ ที่ทำงานไม่สามารถเปิดใช้งานได้เลย...
    อาการจะเป็นลักษณะเปิดขึ้นมาโชว์โลโก้ ASUS เสร็จแล้วก็ restart กลับมาหน้าแสดงโลโก้ใหม่อย่างนี้ตลอดอ่ะคะ...

HDD + CPU เปลี่ยนใหม่แล้ว อาการยังเหมือนเดิมค่ะ

รบกวนผู้รู้แนะนำได้มั้ยคะว่าอาการเกิดจากอะไรได้บ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ สำหรับคำแนะนำ...

ถ้าใช้ที่อื่นได้ ทำไมถึงใช้ที่ทำงานไม่ได้
    เป็นเฉพาะที่ทำงานอย่างเดียวเลยเหรอครับ

คงต้องรอผู้รู้มาตอบครับ ช่วยดันให้

Comment

Originally posted by independent131 View Post
      ถ้าใช้ที่อื่นได้ ทำไมถึงใช้ที่ทำงานไม่ได้
      เป็นเฉพาะที่ทำงานอย่างเดียวเลยเหรอครับ

คงต้องรอผู้รู้มาตอบครับ ช่วยดันให้
      เป็นเฉพาะที่ทำงานอย่างเดียวเลยค่ะ...55+...งง มากมายเลยล่ะตอนนี้

Comment

ไม่ทราบจริงๆครับ กรณีนี้ ช่วยดันละกันครับ

Comment

มีการเสียบใช้งานอุปกรณ์ต่อพ่วงอื่นๆด้วยรึเปล่าครับ ของผมก็เป็น เพิ่งเจอมาเหมือนกัน เป็นๆหายๆ

Comment

ขอทราบสถานการณ์+อุปกรณ์ต่อพ่วงด้วยครับ
            อยู่บ้านต่อสายชาร์จหรือเปล่า ต่ออุปกรณ์อะไรบ้างเช่นMouse, Keyboard แล้วพออยู่ที่ทำงานยังเหมือนเดิมไหม หรือว่าใช้แบตตอนอยู่ที่ทำงานครับ

อันนี้สัณณิษฐานเบื้องต้นนะครับที่บอกว่าเปลี่ยนCPUมา ถ้าเป็นรุ่นสูงกว่าเดิมบางทีแรงดันไฟในแบตอาจไม่พอ (ในกรณีใช้แบตตอนอยู่ที่ทำงาน) เลยทำให้เครื่องดับๆติดๆครับ

Comment

ใช้งานเหมือนตอนอยู่บ้านเลยค่ะ..ก็คือเสียบสายชาร์ต ส่วนอุปกรณ์ต่อพ่วงไม่มีค่ะ...
              CPU เป็นรุ่นเดิมค่ะ...คือก่อนหน้าที่จะเปลี่ยน CPU ก็เป็นอาการนี้เหมือนกัน

ขอบคุณมากๆ ค่ะที่ให้ความสนใจและให้คำแนะนำ

Comment

หลอนจริงๆครับ หรือว่าที่ทำงานมีคลื่นพลังงานไม่ทราบที่มารบกวนอยู่ล่ะเนี่ย>.<"
                ถ้างั้นก็คิดได้อีกแบบคือ...ที่ทำงานไฟไม่นิ่ง(ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้)อ่ะครับ

Comment

นั่นสิค่ะ...ก็คิดอยู่เหมือนกันว่าเจ้าที่แรงอะป่าว...55+

Comment

น่าจะเป็นเพราะ แรงดันไฟฟ้าที่ทำงานมันไม่ค่อยดีมั้งครับ

ถ้าเสียบแต่แบต มันเปิดติดไหมล่ะครับที่ทำงานน่ะ

Comment

แล้วเครื่องของคนอื่นใช้ได้รึเปล่าครับ?

อาจมีเคลื่อนอะไรรบกวนก็ได้ เช่น พวกคลื่นไมโครเวฟ

Comment

Originally posted by เจ้าชายกบ View Post
                        น่าจะเป็นเพราะ แรงดันไฟฟ้าที่ทำงานมันไม่ค่อยดีมั้งครับ

ถ้าเสียบแต่แบต มันเปิดติดไหมล่ะครับที่ทำงานน่ะ
                        เสียบแต่แบตก็เป็นคะ...เหอๆ

Comment

Originally posted by SuKy View Post
                          แล้วเครื่องของคนอื่นใช้ได้รึเปล่าครับ?

อาจมีเคลื่อนอะไรรบกวนก็ได้ เช่น พวกคลื่นไมโครเวฟ
                          เครื่องของคนอื่นเขาก็ใช้งานได้ปกติคะ...

Comment

โดนของแล้วมั้งครับเนี่ย หุหุ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                              โดนของแล้วมั้งครับเนี่ย หุหุ
                              55+....อะนะ...มันก็น่าคิด

Comment

Working...
                              X