Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ไปเจอของดีมาคับ] ปกป้องNotebook ของคุณให้ปลอดภัยจากหัวขโมย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ไปเจอของดีมาคับ] ปกป้องNotebook ของคุณให้ปลอดภัยจากหัวขโมย

พอดีเพิ่งไปเจอมาคิดว่า โปรแกรมนี้คงมีประโยชน์ดีไม่น้อยคับ สำหรับผู้ที่ต้องไปใช้งานนอกสถานที่บ่อยๆ

คือถ้ามีการ ถอดปลั๊ก,เมาส์ shutdown เครื่อง หรือแม้แต่ขยับเมาส์ ไอ้เจ้าโปรแกรมนี้มันจะร้องบอกทันทีเลยคับ

ข้อดีของมันคือ แม้ท่านจะลดเสียงขนาดไหน หรือจะปิดลำโพง มันก็ยังดังอยู่คับ

ตามไปโหลดได้ที่ลิ้งค์นี้โลดคับ http://www.syfer.nl/beta/download.php

ส่วนวิธีการใช้ โดยละเอียดดูได้ที่นี่ http://www.****************/2008/mod...owpage&pid=195

เครดิตท่าน By CS26@CMU(****************) ขอบคุณคับ

ผมว่าถ้าเค้าจะเอาจิง มันก็เอาได้อยู่ดีล่ะครับ(เช่นถอดแบตเลย - -)

ที่สำคัญคือตัวเองต้องไม่ประมาทจะเป็นการดีที่สุดครับ

Comment

ก้อ ทำให้สบายจายขึ้นได้นิดนึง

แต่ทางที่ดีก้ออย่าประมาท ชัวร์สุดตาม rep บนคั๊ฟ

Comment

ก็ดีครับเคนซิงคัลล็อกครับ ไอ้ัตวล็อกมุมเครื่องอะครับ อยุ่เเน่เเต่ทางที่ดีอย่าให้โน๊คบุคอยุ่ไกลตัวเป็นดีครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีดีครับ

Comment

ก็น่าจะช่วยในระดับนึงนะครับเพราะก่อนมันจะถอดแบตเครื่องเราได้ เมาส์มันก็ต้องขยับหน่อยนึงล่ะ

Comment

เตือนแล้วมันจะไม่เอาหรอ -0-

Comment

ผมว่า ไม่แน่นะมันอาจจาหยิบแล้วิ่งไปทั้งๆที่ดังๆ เลยก็ได้แหะๆ หน้าด้าน

Comment

Originally posted by rkorkorkorko View Post
                    เตือนแล้วมันจะไม่เอาหรอ -0-

มันก็แค่ช่วยปกป้องในระดับนึง หน่ะคับ คงไม่มีโปรแกรมไหนกล่อมให้โจรมันกลับใจได้หรอก

อย่างที่ท่าน Certino บอกไว้อ่ะคับ ไม่ประมาทดีที่สุด

Comment

ขอบคุณจขกท มากคับที่สรรหาสิ่งดีๆมาให้^^

Comment

ขอบคุณครับ คนไทยสมัยนี้ขโมยได้ทุกอย่างจริงๆ กันไว้ก่อนดีกว่า

Comment

มีไว้ก็อุ่นใจไปได้ระดับหนึ่ง

Comment

Originally posted by oak_zaa View Post
                            ผมว่า ไม่แน่นะมันอาจจาหยิบแล้วิ่งไปทั้งๆที่ดังๆ เลยก็ได้แหะๆ หน้าด้าน
                            เคยเจอนะแต่เป็นของเพื่อนอะ เปิดเพลงอยู่ แล้วออกไปทำงาน อยู่ดีๆมันวิ่งมาหยิบไปเฉยเลย หน้าด้านมากๆ
                            ที่สำคัญคือ ไม่ได้คืนด้วย

Comment

ถือว่าช่วยได้ในระดับนึงเลย ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                              X