Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD แผงฤทธิ์สะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD แผงฤทธิ์สะแล้ว

ผมจะ cpu (AMD) แต่ดึงซิ้งขึ้นมา cpu มันติดมากับซิ้งขึ้นมา หัวใจจะวายครับไม่เคยเจอ
    แกะยังไงก็ไม่ออกไม่กล้าแงะแรงมากกลัวบิ่นครับ ใครเคยเจอปัญหาแบบผมและมีวิธีแก้ไข
    ยังไงช่วยแนะนำทีครับ ไม่รู้จะทำไงดีแล้ว (ซิ้งเดิมคู่ตัวเลยครับ)

เจอบ่อยครับแกะ ซิ้งแล้ว cpu ติดขึ้นมา

ค่อยๆ ขยับ cpu เดียวมันก็หลุด บิดซ้ายบิดขวาหน่อย

ถ้าขี้เกียดเอาไขขวนปากแบนแงะนิดนึงออกละ

Comment

มันจะไม่บิ่นใช้ไหมครับ กลัวมากเลย

Comment

ประจำครับไม่เป็นไร ไม่ต้องงัดแรงนะครับบ่อยก็หลุดแล้ว
        ระวังแต่มันจะหล่นมาขางอละ
        Last edited by JINDASAMUD; 3 Apr 2008, 11:28:26.

Comment

ถ้าแงะแล้วกลัวมันเด้งตกพื้น เอาไปแงะบนที่นอนเลยงับ อิอิอิอิอิ

Comment

ถ้าของผมเปิดเครื่องซักพักให้พออุ่นๆ แล้วค่อยแงะครับ ออกง่ายกว่าเดิม

Comment

คัตเตอร์เซาะขอบๆ แล้วบิดให้หลุดครับ

ระวังใบคัตเตอร์หัก กับ บิดแรงไปจน cpu กระเด็นหายไป
              เดี๋ยวนิ้วขาดขาบิ่นจะหาว่าไม่เตือนคร้าบบบ

Comment

ตามข้างบนครับเคยเจอเหมือนกันกับ 754

Comment

ใช้ไดร์เป่าผม เป่าลมร้อนที่ซิงค์ ให้พอแค่ซิลิโคนอ่อนตัว แล้วก็แกะ CPU ออกมาได้แล้ว

(ไฟแช็คก็ได้นะ แต่ต้องระวังหน่อย)

^_^

Comment

เคยเจอเหมือนกัน ตอนถอด Sempron 754 หัวใจจะวาย ตกใจหมด นึกว่าขาหักหรือหลุดติดซอคเกตไปแล้ว - -'

Comment

บิดซ้ายบิดขวา

แกะครั้งแรกสุดตั้งแต่ได้มา ก้เป็นเหมือนกันครับ หลุดมาด้วย เป็นระบบเพิ่มความสะดวกให้ผู้ใช้ ไม่ต้องปลด socket CPU

บิดซีพียูซ้ายขวา+ไขควงงัดเดี๋ยวก็หลุดเอง งัดบนที่นุ่มๆ นะครับ เดี๋ยวพลาดหล่นมาขางอ
                      แล้วทีหลัง จะถอดซิงค์ ก็บิดๆก่อนถอดนะครับ

Comment

ยังไม่เคยถอด หุหุ..แอบมาดู..แต่คาดว่าจะมีถอดในเร็วๆวันนี้..สู้ๆนะท่าน..

Comment

ทิสซู่ห่อขอบซีพียูทั้งสี่มุม แล้วดันให้เลื่อนออกข้างใดข้างหนึ่งเลยครับ แต่ต้องเลื่อนเบาๆสม่ำเสมอนะ อันนี้ผมเคยทำ ไม่ชอบก็ลองหาวิธีอื่นดูครับ.

Comment

ไม่ทราบว่าใช่บอร์ด Asrock รึเปล่าครับ
                            เคยเจอกับยี่ห้อนี้
                            แต่ใช้ Asus ยังไม่เคยเจอ
                            จริงๆมันแค่ silicone มันดูกับตัวซิงค์ บิดๆให้อากาศแทรกตัวเข้าไปได้มันก็ปรุ๊ด หลุดออกมาแล้ว

Comment

เมื่อก่อนเคยใช้ ก็เจอครับ x2 4800 ติดซิงค์ ออกมาเลย

ผมค่อยเลื่อนออกด้านข้างอ่ะ เสียวๆดีมีลุ้น ซิลิโคนเหนียวแน่นหนึบ

Comment

Working...
                              X