Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA on board!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA on board!

- งบมีจำกัดครับ ผมเลยเลือกเป็นตัวเลือกแรก

ตัดงบตรงนี้ไป แล้วเอาตังไปอัด CPU กะ Ram
    ตัวแรกที่ซื้อไปก็ Asrock Alive NF7G-HD720p

ผลที่ได้ถือว่าผมพอใจนะ เกมที่มันเล่นได้นี่ลื่นหัวแตก
    ในขณะที่ Cabal เล่นไม่ได้จ้า

จากนี้ไปกำลังจะทำใหม่อีกเครื่องครับ Concept เดิม
    คำถามก็คือ...

1.บอร์ดที่มี VGA ON ตอนนี้ มีตัวไหนที่น่าเล่นมั่งครับ (PCIEX)
    2.ราคาขอให้อยู่ในงบไม่เกิน 3000 บาท

ขอขอบคุณ Guru ที่ให้รายละเอียด

Asrock Alive NF7G-HD720p ก็ใช้ตัวนี้เล่นcabal อยู่นะลื่นหัวแตก

Comment

Originally posted by 052520 View Post
      Asrock Alive NF7G-HD720p ก็ใช้ตัวนี้เล่นcabal อยู่นะลื่นหัวแตก
      ทำไมลื่นหละครับ????

ของผม CPU amd4000 /Ram1GB ทำไมมันไม่ลื่นหว่า?
      หรือว่าเป็นที่ drivers ผมใช้เดิมๆอะนะ

รบกวนขยายนิด

Comment

การ์ดจอคนสวย T^T ช่วยแนะนำด้วยค๊า*

สวัสดีค๊า !

หนูดี ชื่อ หนูดี น่ะค่ะ อิอิ ตอนนี้หนูดีใช้ การ์ดจอออนบอร์ดของ AliveNF6G

อยู่อ่ะค่ะ แต่ว่า มีปัญหา นิดหน่อย หนูดีเลยกะว่าจะ เอาการ์ดจอมาเสียบ พอกรุบกริบ น่ะค่ะ

การใช้งานของหนูดี

* เล่น เนต อย่างแร๊งง ค่ะ
        * ทำรูปกราฟฟิค สวย ๆ เบา ๆ ตามภาษาคนสวย อ่ะค่ะ
        * ดู หนัง ดู ไลฟ์ เพลง
        * เ่ล่นเกมส์ แทบจะไม่ค่อยได้เล่นเลยอ่ะ เพราะ มัวแต่เล่นเนต
        แต่อาจมีเล่น บ้างก็จะเป็นเกมส์ออนไลน์ สวย ๆ ใส ๆ ตามสไตล์หนูดีน่ะค่ะ

ตามที่กล่าวมาล่ะค่ะ หนูดีขอคำแนะนำ การ์ดจอ สักอัน ราคาเบา ๆ เหมาะกับคนสวยหน่อยค่ะ

คือ เน้น ภาพ ที่สวย ดูหนัง ชัด งี้อ่ะค่ะ ราคาเบา ๆ สัก 1000-1500 ก็ดีค่ะ อิอิ

มือหนึ่ง หรือมือ สองก็ได้ ค่ะ

ป.ล. เห็น กระทู้ หนึ่งเค้า กล่าวไว้ว่า

" ขึ้นชั้น 3 ไปเจอ HardwareHouse ติดป้ายว่า
        Sapphire x1550 256mb DDR2 HyperMemmory 1024Mb เหลือแค่

950 บาท!!!! และมีจำนวนจำกัดด้วย (ประกัน A&L 3ปี) "

ถูก ดีน่ะค่ะ อิอิ น่าสนใจ

Comment

gigabyte GA-MA780GM-S2H

Radeon HD3200

ลื่นแน่ ๆ ครับ

Comment

Originally posted by narwintr View Post
            gigabyte GA-MA780GM-S2H

Radeon HD3200

ลื่นแน่ ๆ ครับ
            ยืนยันอีกคน
            Onboard Radeon 3200
            นอกจากgigabyte ก้มีของ Asus M3A78 รุ้สึกมีคนไปเห็นแล้ว

แต่ถ้าไม่อยากไปซื้อบอร์ดมาเปลี่ยน เพราะราคาบอร์ดก็ตกเกือบๆ 2พัน แล้ว เอาตังไปซื้อ GF7300GT DDR3 ประมาณ 1500 มายัดดีกว่าเยอะ เคยลอง Cabal 1280*1024 ไหลมาแล้ว และถ้าท่านเอาส่วนที่เหลือจากค่าเมนบอร์ด ใส่แรมเป็น 2GB Cabal นี่ จะลื่นสุดๆไปเลย ข้ามแมพทีแปปเดียว วาร์ปกลับเมืองไม่ถึงวิฯ
            Last edited by Zepherous; 3 Apr 2008, 12:57:50.

Comment

ผมใช้ Nf6g กับ Nf6p อยู่ ก้เล่นคาบาลได้ปกตินี่ครับ ไม่ลื่นมาก แต่ก้ไม่กระตุกจนน่าเกลียด ปรับได้กลางๆนะครับ

Cpu 3600+ , 4000+ , Am2 64 3600+ แรม 1 กิก เล่นได้สบายๆหมดเลยนะครับ

Comment

ตามรายละเอียดใต้ลายเซ็นอะงับ แรม2g window ของ Skz

Comment

Working...
                X