Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM 2แถว กับ 4แถว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM 2แถว กับ 4แถว

ผมอยากทราบว่า
    ใส่แรม 2 แถว กับ 4 แถว
    แบบไหนทำงาได้ดีกว่ากันอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าเรื่องทำวานเดิมๆ เหมือนกันครับ

Comment

เงียบจัง

Comment

ถ้าในการทำงานที่ Bus เท่าๆกันความถี่สัญญาณเท่ากัน และก็เป็น DDR รุ่นเดียวกัน ยี้ห้อเดียวกัน

ระหว่าง 4G (2*2G) กับ 4G (4*1G) แบบ (4*1G) จะไวกว่านิดหน่อย แต่เปลืองสล๊อตครับ

เพราะระบบการทำงานจริงๆแทบจะไม่ต่างกันเท่าไหร่ในความจุที่เท่ากัน คือต่อแบบ Duo ก่ะแบบ Dubble Duo

แต่ยังไงมันก็มีระยะเวลาหน่วงในการประมวลผลอยู่ดีครับ เว้นแต่เอาแรมไปติดอยู่ก่ะ CPU เลยอิอิ จะได้ไวขึ้น

ไม่ต้องเสียเวลาเดินทาง 10 กว่าเซน... อิอิ ผิดผลาดประการใดขอโทษด้วยครับ

Comment

Working...
        X