Announcement

Collapse
No announcement yet.

อ่านนานละไม่เห็นมี club vaio เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านนานละไม่เห็นมี club vaio เลย

อ่านนานละไม่เห็นมี club vaio เลย

เพราะแบนมันแพง

Comment

ไม่เกิดความคุ้มค่า ซื้อแบรนด์อื่นได้เสปกเครื่องดีกว่าเยอะ ในราคาเท่าๆกัน

Comment

มีหลายสาเหตุ
        - คนบอร์ดนี้ไม่ค่อยซื้อ (ด้วยเหตุว่าสามาิชิกจำนวนมากมอง ในเรื่องความแรงต่อราคาเป็นหลัก)
        - คนซื้อไปแล้วไม่ค่อยมีปัญหาเลยไม่รู็้จะถามทำไม (อันนี้น่าจะไม่ใช่เท่าไร)
        - ซื้อแล้วมีปัญหาแต่แก้เองได้ก็เลยไม่รู้จะถามทำไม
        - etc.
        คิดว่าสาเหตุเป็นเพราะอันแรกน่ะล่ะ

vaio ถ้าไม่ใช่รุ่น TZ กับ SZ ดูแล้วไม่ค่อยน่าซื้อเท่าไร ไม่ค่อยคุ้มราคาเท่าไรครับ คนซื้อมักจะมองในแง่ design มากกว่าการนำไปใช้งานหนักๆ (จริงๆ sz กะ tz ก็ไม่ได้ถูกเท่าไรแต่ว่าในกลุ่มลูกค้าของแต่ล่ะตัวมันมีตัวเลือกไม่มาก tz กับ sz เลยค่อนข้างเด่นในกลุ่มนั้นๆ)

Comment

แพงแบบไม่คุ้มค่าด้านการใช้งานเอาซะเลย ได้แค่รู้สึกว่าหรูหราเฉยๆ สิ้นเปลืองครับ ...

Comment

เอาเงินซื้อ Vaio ซื้อ Mac เดินถึงเท่กว่าเยอะครับ

ลองแล้วสามรุ่นล่าสุด

Toshiba ตามลายเซ็น ติดสติกเกอลายอย่างสวยเดินไปเดินมา ไม่มีคนมองเล้ยยยยยยยยยย น้อยใจ

อีกวันเอา Mac 13.3 เดินมั่งสีขายใส่กรอบแดง เชอะทีนี้ล่ะมองกันจัง T^T

วันต่อมา Xps1530 เดินมั่งเดิมๆเลย เดินหาลอง Wifi ใน Trueshop -*- เท่านั้นแหละเหมือน Toshiba

ไม่มีคนเหลียวแล เชอะๆๆๆๆๆ ความแรง ความหรูอยู่ที่ใจ ^^

Comment

ผมเคยใช้โซนี่มาก่อนขอบอกคิดผิด เป้นผมซื้อโตชิบ้า ฟูจิสึ หรือแมคดีกว่า

Comment

ออกแบบสวยหรู แต่สเปคทำได้แค่พิมพ์งาน กะเน็ต ส่วนใหญ่คนในบอร์ดนี้จะเน้นแรง เพื่อเล่นเกมส์ หรือประหยัดเพื่อใช้งานทั่วๆไป

Comment

เดว นี้ ก็ แรง ขึ้นเยอะแล้วนะ อย่าง cen2
                  ก็ เริ่มมี เกือบทุกรุ่นและ

Comment

เคยมีคนมาถามผมว่า " ซื้อ Vaio ดีไหมครับพี่ ผมมีงบพอถึงอ่ะ "
                    ผมเลยบอกกลับไปว่า " ถ้าเป็นพี่ พี่จะซื้อ Mac ถ้าพี่มีงบถึง "

แค่นี้แหละครับ ส่วนตัวใ้ช้ DELL ประกันเค้าดีจริงๆ

Comment

ตั้งสิครับ ผมก็ใช้

ไม่รู้สิ จอมันดีมากกว่ายี่ห้ออื่นที่เคยใช้มา HP DELL ASUS BENQ TOSHIBA ATECก็เคย COMPAQ พวกนี้ผมไม่เคยhappyกับการพิมพ์งานเลย ปวดตา มุมมองแคบ contrastต่ำ
                      ลองSZ Z จอดีมากๆ ภาพชัด ตัวอักษรคม

ไม่เคยใช้โน๊ตบุ้คเล่นเกมส์เลย เล่นบนเครื่องตั้งโต๊ะมันส์กว่า

ถ้าเล่นเนต พิมพ์งาน ขอจอดีดี พกพาสะดวก softwareดี มีลิขสิทธ์ดีกว่า

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ ไม่งอแงแม้แต่น้อย ^^ 4 ปีละเนี่ย

Comment

มันอาจจะเกี่ยวด้านคุณค่าทางจิตใจ ถึงจะแพงแต่ก็มีความสุขที่ได้ใช้อ่ะครับ
                          ผมคิดว่า VAIO หรูกว่า Mac นะครับถ้าเรื่อง Design น่ะ
                          บางที Mac ก็ดูแล้วเดิมๆอ่ะครับ แต่ถ้าถามถึงเรื่องบริการหลังการขาย
                          เทใจให้ Mac เลยครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

(อ่าผมใช้ VAIO C Series 14.1')

Comment

ส่วนตัวผมว่าก็ไม่แปลกนะที่ไม่มีคลับโซนี่
                            เพราะคิดว่าปัญหามันมีน้อยมาก ถึงถ้ามีมันก็มีโปรแกรมให้เช็คทีละตัวๆเลยว่าฮาร์ดแวร์หรือซอฟแวร์ตรงไหนมีปัญหา
                            ถ้าขี้เกียจแก้ปัญหาซอฟแวร์ก็ restore ใหม่จบ ถ้าฮาร์ดแวร์ก็เครมศูนย์ได้เลย ถึงหมดประกันก็แค่ถามราคาช่างในค่าซ่อม เลยไม่ค่อยจำเป็นที่ต้องตั้งกระทู้ถาม ถ้าไม่ใช่ปัญหาใหญ่จริงๆ
                            ผมเห็นส่วนมากที่ตั้งคลับ ตั้งกระทู้ถาม เพราะไม่รู้ว่าปัญหามันเกิดจากส่วนไหนมากกว่านะครับ
                            ตั้งแต่ใช้มายังไม่เคยงอแงนะครับ ปัญหาไดรเวอร์ก็ไม่มี เพราะเค้าลงมาให้ครบเลย ประมาณว่าซื้อมาแล้วเล่นได้เลยว่างั้น
                            ยอมรับครับว่า ราคาสูง และ สเปคไม่คุ้ม แต่แบรนกับดีไซน์ และฟังชั่นต่างๆ ส่วนตัวผมพอใจมากครับ

ทั้งหมดนี้คือความคิดส่วนตัวของผมนะครับ

Comment

Working...
                            X