Announcement

Collapse
No announcement yet.

Laptop คืออะไรครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Laptop คืออะไรครับ ???

พอดีผมได้ยินคำว่า Laptop มามันเลยติดใจว่า Laptop คืออะไร

ผมเลยอยากถามพวกพี่ๆว่ามันคืออะไรบางคนบอกว่ามันเป็น Notebook ใช่หรือไม่ครับ

ช่วยอธิบายด้วยครับ

laptop ก็เป็นชื้อเรียกโน้ตบุ้กแหละจ้า อยากทราบความหมายลองเซิสในgoogleดูนะคับ

Comment

US English เรียก Laptop
      UK English เรียก Notebook
      (อาจจำสลับกันนะพอดีไม่ค่อยแน่ใจครับ)

สรุปมันก็คืออันเดียวกันน่ะล่ะครับ

บางที่เวบเมืองนอกเค้าก็เรียก เมาส์ว่า mice นะครับไม่ใช่ mouse เหมือน logitech USA จะเป็นนะ

Comment

- - ผมไปหามาละคับ

Lap = ตัก

Top = บน

US เค้าใช้เล่นโดยการวางบนตัก

แจ่มละงับเหอๆ

Comment

Laptop == Notebook

Comment

เดวนี้วางไม่ได้แล้วมั้งครับ ร้อนจัด เดวเปงหมัน 5 5 5

Comment

Originally posted by bovy View Post
              เดวนี้วางไม่ได้แล้วมั้งครับ ร้อนจัด เดวเปงหมัน 5 5 5
              ถูกต้องนะครับ เเต่ผมก็ไม่วาบนตักนะไม่ถนัดทำงาน

Comment

Working...
              X