Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HDD ของ WD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HDD ของ WD ครับ

คือผมซื้อ HDD Western รุ่น WD Caviar SE16 WD3200AAKS 320GB SATA-II 16MB NCQ มาแล้วเสียงเวลาอ่านมันดังกว่า Seagate ซะอีกครับ ท่านใดใช้แล้วเป็นแบบผมบ้างครับ แล้วถ้ามันดังขนาดนี้ผมเอาไปเคลมได้หรือป่าวคับ ของ synnex ครับ
    Last edited by item; 4 Apr 2008, 00:22:40.

ของผมเงียบสนิทเลย หรือว่าพัดลมมันดังกลบเสียงไม่รู้ แต่ผมว่าของผมเงียบนะ

Comment

ท่านลองฟังดีๆ ให้หน่อยจิคับ ผมจาอาวไปเคลมละ ซื้อมาเมื่อวานเอง เคียดชิ้บบบบ นอนไม่หลับเพราะ HDD ดังกลบพัดลม

Comment

ไม่เสียก็เครมไม่ได้หรอกครับ (ถ้าเค้าเทสแล้ว)

ทางที่ดีลองเช็ค Bad ดูก่อนครับ เสียงดังๆอาจจะ Bad ก็ได้

Comment

Check Bad ยังไงครับ พึ่งซื้อมาเมื่อวานนี่เองครับท่าน พึ่งจะ แบ่ง partition ลง วินเสดตะกี้เองงับ

Comment

ของผมก็เงียบนะ

Comment

แต่ถ้าปกติมานก็เงียบๆ น่ะคับ แต่ลอง Defrag หรือ ไฟมันกระพิบเมื่อไหร่หละก็ โอ้วจอร์จ กระหึ่มมากกกกก
              Last edited by item; 3 Apr 2008, 23:29:43.

Comment

เครียดดดด

Comment

ท่านๆ ทั้งหลายเวลา Defragment แล้วดังกานไหมคับ

Comment

ของผมก็ดังนะใช้ตัวเดียวกันเลย แถมของผมค่าความเร็วการโอถ่ายข้อมูลเร็วไม่ต่างกับฮาดดิสไอดีอีตัวเก่าเมื่อ3ปีที่แล้วเลย ฮาดดิสตัวเก่ายังเงียบกว่าเลยครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าต้องเครมไหมเหอๆ

Comment

อยากรุ้

Comment

รอท่านต่อปาย ของผมเสียงพัดลมดังฟ่า

Comment

ถ้าไม่เป็นการลำบากเกิน ก็ ลองเข้าไปเคลมดีกว่าครับ บอกเลย ว่า ดังผิดปกติ

ได้ไม่ได้ หรือถ้าเป็นปกติ เค้าก็คงบอกเองว่าปกติ ก็ให้มันรู้กันไปเลย ดีกว่าใช้ไปแบบ ไม่สบายใจ ครับ

เข้าร้านก่อน ถ้าร้าน ไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้ บอกว่าต้องส่งเคลม ก็ไม่ต้องให้ร้านส่งเคลมนะครับ เข้าศูนย์เคลมเองเลย

Comment

ผมเคยทำหลุดมือ แล้วก็.......ได้ของใหม่ สบายใจ

Comment

ผมใช้ 500 AAAKS ก็เงียบสนิทดีครับ ก็ไม่ถึงกับไม่ได้ยินหรอกครับ แต่เงียบกว่าเจ้าอื่น

Comment

Working...
                              X