Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการใช้ PSU กับ 9600GT 256MB,512MB หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการใช้ PSU กับ 9600GT 256MB,512MB หน่อยครับ

ขอถามทีนะครับคือ 9600GT นี้จะเอา 350Watt เต็มไหวหรือเปล่าครับถ้าเกิดสมมุติมันได้ยังงี้ผมไปซื้อ Delux 500W มามันจะดีกว่ามั้ยเพราะราคาถูกกว่าด้วยถึง Watt จะไม่เต็มผมลองคิดดูแล้วมันน่าจะวิ่งน้อยสุดกํประมาณ 350W พอดีเลยครับหรือยังไงดีครับของในเครื่องผมก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับก็อยากที่เคยบอกไปเห็นบางท่านบอก E8400 Hadd 2ลูก 9600GT DELUX 450W ยังเอาอยู่เลยหง่ะแต่บางท่านก็บอกไม่ไหวผมล่ะงงยจริงๆ

ถ้าใครตารางการกินไฟของ 8600GT กับ 9600GT มาให้ดูจะขอบพระคุณมากครับ

ปล.ผมรุ้ถ้าเกิดใช้วัตท์ไม่เต็มมันจะส่งผลร้ายกับเครื่องแต่ผมเองไม่ได้มีเงินซื้อ PSU แพงๆมากมายเลยครับ

ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ในเครื่องครับ
    ถ้าอุปกรณ์ไม่เยอะ deluxe 500W เอาอยู่ครับ

Comment

ต้องถามว่า 350 watt จะเอา 9600GT ไหวป่าว

เล่นถามสะงง

9600 จะเอายังงัยหว่า

Comment

ของผมฮาดิส ดีวีดี อย่างละตัว ไม่เปนไรนะ

Comment

อ่อครับของผมก็ไม่มีอะไรมากมายครับ Ram 512*2 1GB เองครับ Pentium d 820 2.80Ghz เองงั้นก็คงพอแหละมั้งแล้วคุณ acquiesce นี้คือเปิดทั้งวันนี่มันมีดับเปล่าครับ

Comment

ไม่ดับแน่นอนครับ ทดสอบแล้วทั้งวัน แต่อ่านๆมาเขาบอกว่า นานไปอาจไม่ดี ก็ไม่รู้นานขนาดไหน คอนนั้นก็คงค่อยเปลี่ยนอีกที พอดีงบจำกัดครับ

จะดับตอน overclock cpu กับ 9600gt มากๆ ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติน่ะครับ

Comment

Pentium D กินไฟสุดยอด นี่แหละปัญหา

Comment

ของผม 9600GT
                HDD 3 ตัว DVD-RW 1 ตัว
                อุปกรณ์ที่เหลือก็ทั่วๆไป
                ใช้ DELUX 500W อยู่ไม่เป็นไรครับ ชิวๆ

Comment

มันกินมากกว่าตัว E4500 หรือเปล่าครับและมันกินมากกว่าตัว E2200 อีกรึเปล่าครับไม่แน่ถ้ามันไม่พออาจจะต้องเปลี่ยน

Comment

แล้วถ้าสมมุติผมจะเปลี่ยน CPU นี้จะเอา pentium d 820 ไปขายเท่าไหร่ดีครับ

Comment

คิดว่าคงไม่ต้องเปลี่ยนถ้าไม่ได้ยัด HDD 4ลูก

Comment

อ่อครับก็ท่าน Know พูดซ่ะเสียวเลยบอกว่า Pentium d 820 กินไฟมากผมก็เลยคิดว่ามันมากกว่า E4500 ไม่ก็ E6550 อีกอ่ะนั้น

Comment

case delux power on case + e8400 + Hd 2 ตัว + 9600 gt ชิวๆ ทั้งวันทั้งคืน

Comment

Working...
                          X