Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่มเกมส์ สักพัก จอจะค้างและดับไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่มเกมส์ สักพัก จอจะค้างและดับไป

อาการแบบนี้เป็นที่ การ์ดจอ ที่ไดเวอร์หรือที่อะไรครับ

spec ใช้ barton2800+ asus a7n8x-e deluxe ram1.5 gb harddisk 80gb

การ์ด จอที่ใช้ asus ax800 pro เอามาลองเทส เกมส์ โยวกัง

เล่นไปสักพักจะค้าง และหน้าจอดับ แต่เครื่องไม่ดับ

หรือการ์ดจอ ati มันจะมีปัญหา กับบอร์ด nvdia ครับ

อยากทราบมันน่าจะเป็นที่อะไรครับ

เรื่องความไม่เข้ากันผมว่าไม่น่าจะใช่เพราะผมใช้k8n+ati9550ก็ยังใช้ได้เล่นได้ไม่มีปัญหา
    ลงdirectx9หรือยังล่ะครับ ต้องลงก่อนนะ ถ้ายังไม่หายก็แสดงว่าการ์ดจอไม่supportน่ะ

Comment

อาจจะเป็นเพราะความร้อนก็ได้ครับ ลองเชคดู

Comment

อาการเหมือนความร้อนขึ้นนะครับ เช็คความร้อนยังครับ

Comment

อาการคล้าย clock แล้วร้อนแล้วดับเลยครับ

Comment

Working...
          X