Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนมาก: ต้องการสายแลนแบบยาว หาได้ที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนมาก: ต้องการสายแลนแบบยาว หาได้ที่ไหนครับ

คือตอนนี้ผมใช้สายแลนความยาว 10 เมตร อยู่ถ้าจำไม่ผิด แต่แล้วเมื่อคืน ไอ้ลูกหมาผม มันแทะเล่นซะขาดเลย ต่อไม่ได้ ผมจะหาสายแลนความยาวประมาณนี้ 8-10 เมตร ได้ที่ไหน กี่บาทครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by Jam_jkids; 4 Apr 2008, 08:28:41.

ที่บ้านก็ใช้อยู่ 10เมตร

ตอนนั้นไปเดิน1000ทิปแล้วไปเจอ ปีกว่าละ = =
    ราคาเหรอ ลืม (ที่โพสนี่ช่วยได้มากเล้ย = =)

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
      ที่บ้านก็ใช้อยู่ 10เมตร

ตอนนั้นไปเดิน1000ทิปแล้วไปเจอ ปีกว่าละ = =
      ราคาเหรอ ลืม (ที่โพสนี่ช่วยได้มากเล้ย = =)
      เฮ้อ ไม่ได้ช่วยเล้ยยย เพราะฉะนั้น

ออกไป๊ !!!

Comment

Originally posted by Jam_jkids View Post
        เฮ้อ ไม่ได้ช่วยเล้ยยย เพราะฉะนั้น

ออกไป๊ !!!

เดี๋ยววันเสาร์ไปดูให้มั้ยพี่แจม วันเสาร์ไปซื้อคอมใหม่

Comment

15 เมตรก็มีนะครับ
          เห็นตกเมตรล่ะ 10 บาทมั้ง

แต่ผมอยู่ขอนแก่น ^_^

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
            เดี๋ยววันเสาร์ไปดูให้มั้ยพี่แจม วันเสาร์ไปซื้อคอมใหม่
            ดีเลยครับ ซื้่อมาให้ด้วยก็ได้นะ

Originally posted by ArZuGi View Post
            15 เมตรก็มีนะครับ
            เห็นตกเมตรล่ะ 10 บาทมั้ง

แต่ผมอยู่ขอนแก่น ^_^
            ไม่แพงแหะ นึกว่าแพงซะอีก ผมคงใช้แค่สิบเมตรอะครับ แค่สิบเมตรสายก็หย่อนแล้ว

Comment

Originally posted by Jam_jkids View Post

ออกไป๊ !!!

ไม่เห็นหย่อนเลย วางพาดนู่นพาดนี่ มั่วไปหมด

Comment

พันทิพเมตรละ 10 บาทเช่นกันคับ

Comment

มีใครรับฝากซื้อมั้ยหว่าา ผมไปพันทิพไม่ไหว ไกลมาก

ซื้อมาเท่าไหร่ ผมจ่ายครึ่งนึงเลยเอ้า

Comment

หาพวกร้านที่ทำเกี่ยวกับ network ครับ ส่วนใหญ่จะมี stock สายกับหัว rj45 ให้เค้าเข้าหัวใหม่เลย เลือกเอา จะเอากี่เมตร

Comment

ซื้อแบบสั่งได้ตามความยาวที่ต้องการสิครับ
                      ผมซื้อที่นี่เมตละ 15 เข้าหัว 2 ด้าน 50 บาท
                      เคยสั่ง 15 เมตร กับ 22 เมตร กระเป๋าแฟบทันที

Comment

เข้าหัวแพงจังครับ หัวละ 10 บาทเอง เหอๆ
                        ผมก็เคยซื้อสายแลน แต่ซื้อแบบยกลัง สามพันก่าๆ

Comment

ปัญหามันติดที่ว่าผมไปซื้อถึงพันทิพไม่ได้ครับ มีใครจะไปมั้ยครับ ฝากซื้อทีครับ หรือมีที่ซื้อใกล้ๆ ก็ได้ครับ

ผมชอบลายเซ็นคุณ tack77 จริงๆ อาจจะเดินตามรอย 555

Comment

สายมีหลายประเภท

Lan / Cross

ของก๊อบก็บานๆ หัว RJ ก็มีก๊อบมีแท้

ราคา จาใกล้ๆกัน

มะวานไปพันทิพย์มะรู้ร้านเปิดป่าว แต่มันจะมีอยู่ร้านนึง ที่ขายของ Cisco มือ 2 เยอะๆ

ละก็มีอีก 2 - 3 ร้านที่ขายสายแท้

(ฟอร์จูนกะมี)ี

พวกเมตรละ 10 บาท งอๆดัดๆแปปเดียวก็ขาดใน กลับบ้านเก่าแว้ว ฮ่าๆๆ

ลองดูตามร้านหย่ายๆ

สายแท้ๆดีๆ ที่หุ้มตัวอักษรจะชัด ไม่ลอกง่าย ทนร้อน 105 องศา แท้ๆ

เอาไฟแช็ครนแล้วตัวอักษรยังเหนียวหนึบอยู่

ข้อสังเกตุสายปลอม

มันจะอยู๋ในกลอง ขดๆ แล้วเวลาดึงจะติดๆขัดๆ เหมือนข้างในไม่ได้ม้วนมา เนื้อสายจะเบี้ยวๆบูดๆ เป็นลอน โค้งมนมั่ง

เป็นเนินมั่ง เป็นลายทางมั่ง ไม่เรียบเนียน สลวยเหมือนสายจิง

ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ได้เชียร์ให้ซื้อสายแท้ หรือ อย่างใด แต่ ถว่า!!!

สายแท้ ไว และ ทนกว่า อย่างเห็นผลคับน้องแจม

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
                              สายมีหลายประเภท

Lan / Cross

ของก๊อบก็บานๆ หัว RJ ก็มีก๊อบมีแท้

ราคา จาใกล้ๆกัน

มะวานไปพันทิพย์มะรู้ร้านเปิดป่าว แต่มันจะมีอยู่ร้านนึง ที่ขายของ Cisco มือ 2 เยอะๆ

ละก็มีอีก 2 - 3 ร้านที่ขายสายแท้

(ฟอร์จูนกะมี)ี

พวกเมตรละ 10 บาท งอๆดัดๆแปปเดียวก็ขาดใน กลับบ้านเก่าแว้ว ฮ่าๆๆ

ลองดูตามร้านหย่ายๆ

สายแท้ๆดีๆ ที่หุ้มตัวอักษรจะชัด ไม่ลอกง่าย ทนร้อน 105 องศา แท้ๆ

เอาไฟแช็ครนแล้วตัวอักษรยังเหนียวหนึบอยู่

ข้อสังเกตุสายปลอม

มันจะอยู๋ในกลอง ขดๆ แล้วเวลาดึงจะติดๆขัดๆ เหมือนข้างในไม่ได้ม้วนมา เนื้อสายจะเบี้ยวๆบูดๆ เป็นลอน โค้งมนมั่ง

เป็นเนินมั่ง เป็นลายทางมั่ง ไม่เรียบเนียน สลวยเหมือนสายจิง

ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ได้เชียร์ให้ซื้อสายแท้ หรือ อย่างใด แต่ ถว่า!!!

สายแท้ ไว และ ทนกว่า อย่างเห็นผลคับน้องแจม
                              ชัดเจนเลยไหม อิอิ

Comment

Working...
                              X